சிறந்த பத்து உணவு, உணவு மற்றும் ஊட்டச்சத்து போக்குகள் 2019 இல் பார்க்க – க்விண்ட்

சிறந்த பத்து உணவு, உணவு மற்றும் ஊட்டச்சத்து போக்குகள் 2019 இல் பார்க்க – க்விண்ட்

முதல் பத்து உணவு, உணவு மற்றும் ஊட்டச்சத்து போக்குகள் 2019 இல் பார்க்க

இந்த உணவு மற்றும் பானம் போக்குகள் 2019 இல் எடுக்கும்.

2019 ஆம் ஆண்டில் எடுக்கும் இந்த உணவு மற்றும் பானம் போக்குகள். (Photo: iStockphoto)

எனவே 2019 ல் என்ன சாப்பிடுவோம்? சுவாரஸ்யமான புதிய விஷயங்களைப் போல் தோன்றி, மேல்தளங்கள் உருவாகி வருகின்றன, மேலும் புதிய ஆராய்ச்சி நாம் சாப்பிடுவதை மாற்றியமைக்கிறோம், மேலும் நாங்கள் இன்னும் தட்டச்சு செய்கிறோம்.

கீழே உள்ள 10 உணவு, உணவு மற்றும் ஊட்டச்சத்து போக்குகள் நான் 2019 இல் முன்கூட்டியே பார்க்கிறேன்.

இங்கே 2019 இல் வெளியே பார்க்க சிறந்த ஊட்டச்சத்து போக்குகள் உள்ளன:

நான் சிற்றுண்டி இன்னும் பல வசதியான படிவங்களைக் காண்கிறேன், ஆரோக்கியமாக இருக்கும் சுலபமாக கைவிரல் விரல் உணவுகள் மிகவும் பொதுவான இடத்தைப் பெறுகின்றன.
நான் சிற்றுண்டி இன்னும் பல வசதியான படிவங்களைக் காண்கிறேன், ஆரோக்கியமாக இருக்கும் சுலபமாக கைவிரல் விரல் உணவுகள் மிகவும் பொதுவான இடத்தைப் பெறுகின்றன.
(புகைப்படம்: மோனிகா மஞ்சாந்தா)

எப்படி நாங்கள் சிற்றுண்டி உண்மையில் ஒரு தயாரிப்பிலும் பெறுவது வகையான, நாம் உண்மையில் நம் கலோரி உட்கொள்ளும் உண்மையில் இந்த குழப்பமில்லாத munching போது எங்கள் சுகாதார வீட்டிற்கு வந்திருக்கிறது என்று உண்மையில். எனவே நான் இன்னும் பல வசதியான சிற்றுண்டி வடிவங்களைக் காண்கிறேன், எளிதில் பெறக்கூடிய விரல் உணவுகள் ஆரோக்கியமானவையாகவும் உள்ளன.

கவனிக்கவும்: முழு தானிய கிராக், பாதுகாப்பற்ற இலவச பரவுதல்கள், நைட்ரேட்-அல்லாத சலாமி மற்றும் பிற வெட்டுக்கள், முன் வெட்டப்பட்ட பழங்கள் மற்றும் காய்கறிகளும், மற்றும் மூலிகை சுவையான கொட்டைகள்.

மேக்ரோ (பெரிய பொருள்), மைக்ரோ (அதாவது சிறியது), அடுத்த வருடம் நாம் மெஸோ (உணவிற்காக சிறிய மற்றும் உண்மையில் பொருள் உள்ள பொருள்) மிக பெரியதாக ஆகிவிடுவோம். எனவே மஞ்சள் நிறமான curcumin (உண்மையில் அதன் எதிர்ப்பு அழற்சி மற்றும் எதிர்ப்பு வயதான நன்மை வழங்குகிறது என்று கூறு) இருந்து ஒரு பெரிய மாற்றம் பார்ப்போம்.

கவனியுங்கள்: EGCG (epigallocatechin gallate) சாம்பல், பச்சை தேயிலை இருந்து கண்டுபிடிக்கப்பட்ட ஒரு தாவர பீனல் சக்தி வாய்ந்த ஆக்ஸிஜனேற்ற நன்மைகள் மற்றும் குங்குமப்பூ நிரூபணம் நிரூபிக்கப்பட்டுள்ளது, குங்குமப்பூ இருந்து வெளிப்படையாக, இது பசியின்மை அடக்குதல் மற்றும் லிபிடோ அதிகரிக்கும் பயன்கள்.

இயற்கை அறிவாற்றல் கூடுதல் முன்னுரிமை எடுத்து மேலும் உணவுகள் மற்றும் கூடுதல் மூளை மூடுபனி, ஏழை நினைவகம், கவலை மற்றும் கவனம் இல்லாமை மற்றும் மன அழுத்தம் போன்ற பிரச்சினைகளை தீர்க்க முயற்சிக்கும். வைட்டமின் B6, B12, CDP- கொழுப்பு, மெக்னீசியம், 5HTP, L தினைன் ஆகியவை ஊட்டச்சத்துக்களாகும். இந்த இயல்பான நோட்ரோபிராக்குகள் மனம்-மாற்றும் மருந்துகளின் களங்கம் மற்றும் போதை பழக்கத்தை அகற்ற உதவும்.

கவனிக்கவும்: பேகோபா மானேனி, ஒரு ஆயுர்வேத மூலிகை, மற்றும் ஒரு adaptogenic மூலிகை ரோடியோலா ரோஜா.

2019 இல் ஆதிக்கம் செலுத்தும் சிறந்த உணவுப் போக்குகள்:

இடைப்பட்ட உண்ணாவிரதமானது 2019 ஆம் ஆண்டின் மூலம் வலுவாக இருக்கும்.
இடைப்பட்ட உண்ணாவிரதமானது 2019 ஆம் ஆண்டின் மூலம் வலுவாக இருக்கும்.
(புகைப்படம்: iStockphoto)

உணவுகள் வந்து போகும். இது ஒரு கொடுக்கப்பட்ட ஆனால் உணவு உலகில் அரிதாக உள்ளது நேரம் சோதனை (ஏறத்தாழ பண்டைய ஆயுர்வேத கூட அதன் புகழ் பாடிக்கொண்டிருக்கிறது) நின்று ஏதாவது இன்னும் நன்றாக உள்ளது அதன் புகழ் பாடும் நிபுணர்கள் மற்றும் அது வேலை ஒப்புக்கொள்கிறார் வலுவான நடத்த. எனவே, 2019 ஆம் ஆண்டின் மூலம் அனைத்துமே வலுவாக இருக்கும்.

இரவும் பகலும் 14-16 மணி நேரம் உண்ணாவிரதம் மற்றும் எட்டு – பத்து மணி நேர சாளரம் 3-5 நாட்கள் ஒரு வாரம் அதை செய்ய மிகவும் பிரபலமான வழி உள்ளது.

கவனிக்கவும்: ஆலோசனையானது இப்போது அதிக உணவு, கொழுப்பு, நடுத்தர சங்கிலி கொழுப்பு அமிலங்கள் (தேங்காய் எண்ணெய் அல்லது நெய்) சேர்க்காதது உங்கள் உணவில் உணவு உட்கொள்ளாத சாளரத்தில் பசி வேதனையை தவிர்க்க வேண்டும்.

கெட்டோ அட்டவணையை ஆளுகிறது ஆனால் இப்போது அலை ஒரு பிட் திருப்புகிறது மற்றும் தாவர அடிப்படையிலான உணவுகள் இழுவை பெற்று வருகிறது. அதிகமான மக்கள் இறைச்சி உணவில் இருந்து இறைச்சி வெட்டுவது, இறைச்சி புற்றுநோய் இருப்பது பற்றி கவலை, அதிக புரதம் பாதிப்பில்லாத, மிகவும் சுற்றுச்சூழல் சேதப்படுத்தாமல், மேலும் நாங்கள் சாப்பிடும் பெரும்பாலான இறைச்சி ஆண்டிபயாடிக் எதிர்ப்பு பாக்டீரியா ஏற்றப்படும் செய்தி.

உண்மையில், புதுமையான இறைச்சி-இலவச பொருட்கள் இப்பொழுது வேகர்களை மட்டும் கோருகின்றன, ஆனால் உணவிலிருந்து இறைச்சி வெட்டுவதைத் தேடும் அனைவருக்கும், முக்கிய கெட்டோ பின்பற்றுபவர்கள் கூட.

கவனியுங்கள்: அதிக கொழுப்பு, உயர் புரதம், விலங்கினங்களை உற்பத்தி செய்யும் தாவர-அடிப்படையான கெட்டோ உணவு மெனுக்களை கவனியுங்கள்.

நெகிழ்தன்மையும் சைவமும்: ஃப்ளெலெடிடியன் இரண்டு வார்த்தைகளால் செய்யப்படுகிறது. நான் இந்த அனைவருக்கும் மற்றும் அது இன்னும் தேர்வாளர்கள் கண்டுபிடித்து என்று சந்தோஷமாக இருக்கிறேன். இங்கே நீங்கள் இறைச்சியை முழுவதுமாக அகற்ற வேண்டியதில்லை, அதற்கு பதிலாக நீங்கள் சில நேரங்களில் ஒரு சைவ உணவாகவும், சில இறைச்சி, மற்றும் முட்டைகளில் இடைவெளியில் தூக்கி எறியவும் முடியும். இந்த வழியில் நீங்கள் ஆரோக்கியத்துடன் தொடர்புடைய சுகாதார நலன்களை அறுவடை செய்ய வேண்டும், மேலும் உங்கள் உணவில் தேவையான உயர் தர புரதங்கள் மற்றும் சில இறைச்சி குறிப்பிட்ட ஊட்டச்சத்துக்களை உறுதிப்படுத்திக் கொள்ளுங்கள்.

கவனிக்கவும்: மேலும் பருப்பு வகைகள், சோயா மற்றும் முளைகள் ஆகியவை புரோட்டீன் தேவைகளைப் பூர்த்தி செய்வதற்காக தட்டுகளில் வைக்கின்றன.

நீங்கள் அடுத்த ஆண்டு தவறவிடக் கூடாது என்பதற்கான சிறந்த உணவு போக்குகள்:

Cacao என்பது சாக்லேட் செய்யப்பட்ட பழம் மற்றும் பீன் ஆகும்.
Cacao என்பது சாக்லேட் செய்யப்பட்ட பழம் மற்றும் பீன் ஆகும்.
(புகைப்பட உபயம்: பிக்சேபே)

எடை அதிகரிப்புக்கு மற்றொரு இயக்கி – ஆனால் காபி மற்றும் cacao ஏற்கனவே தெரிந்திருந்தால் ஆன்டிஆக்சிடென்ட் பாலிபினால்கள் முழு உள்ளன – ஆனால் அவர்கள் அவர்கள் உங்கள் செல்கள் மற்ற ஊட்டச்சத்துக்களை செயல்படுத்த உதவ முடியும் என்று பொருள், கூட ‘தூதர்கள்’ கூட பெரிய தெரிகிறது.

கவனிக்கவும்: உயர் தரமான காபி மற்றும் சாக்லேட் அடித்தளத்துடன் கூடிய பவர் ஊட்டச்சத்து அடர்த்தியான பானங்கள்.

அல்லாத பால் பால் milks தேவை தொடர்ந்து மற்றும் 2019 ல் மேலும் முக்கிய மாறும். தாவர மற்றும் நட்டு அடிப்படையிலான பால் – பட்ட புரதம் பால், பாதாம் பால், தேங்காய் பால், முந்திரி பால், அரிசி பால், சணல் பால் மற்றும் சோயா பால் – தொடரும் மிகவும் பிரபலமான.

கவனிக்கவும்: ஓட்ஸ் பால் மறுசுழற்சி செய்யப்பட்டு கால்சியம் மற்றும் வைட்டமின் டி ஆகியவற்றுடன் வலுவூட்டப்பட்டு கிடைக்கும் மற்றும் ஏற்கப்படும்.

ஹெம்ப் விதைகள் மற்றும் எண்ணெய்கள் சிறிது நேரம் சுற்றிவந்திருக்கின்றன. ஆனால் இப்போது அவை சமைக்கப்படும் CBD தொடர்பான (இது மரிஜுவானாவைக் காட்டிலும் வித்தியாசமானது, அது மனோபாவக் காரணிகள் இல்லை) , செரிமானம் மற்றும் தூக்கமின்மை, பல CBD- உட்செலுத்துதல் தயாரிப்புகள் உலகளாவிய வருகின்றன மற்றும் சில அடுத்த ஆண்டு இந்தியாவில் தந்திரமான இருக்கலாம்.

கவனியுங்கள்: சி.டி.டி காபி உட்கொண்டது.

வலுவான நீரேற்றம் தொடர்ந்தும் தொடரும் மற்றும் குடிநீர் ஆரோக்கியமான விருப்பங்களை நோக்கி மக்கள் தங்கள் மாற்றத்தை முன்னெடுக்க வேண்டும். தேங்காய் நீர் சிறிது காலமாக ஆளும் போது, ​​சில போட்டி வரும்.

கவனியுங்கள்: தேங்காய்த் தண்ணீரில் சர்க்கரையின் பாதிக்கும் குறைவாக உள்ள மேப்பிள் நீர், அதே போல் நமது தோல் புத்துணர்வைக் கொண்டதாக கருதப்படும் கற்றாழை நீர்.

(கய்டா தில்லி அடிப்படையில் ஊட்டச்சத்து நிபுணர், எடை மேலாண்மை ஆலோசகர் மற்றும் உடல்நல எழுத்தாளர் ஆவார்.அவர் டாக்டர் டிடியின் ஆசிரியராக உள்ளார்! 50 நபர்களின் தாக்கங்கள் (ஜாகோ) மற்றும் அல்டிமேட் பாட்டி ஹேக்ஸ்: 50 கிக்கஸ் பாரம்பரியமான பழக்கம் ஒரு ஃபிட்டர் நீ (ரூபா) .)

(FIT இப்போது WhatsApp இல் உள்ளது. நீங்கள் கவலையில் உள்ள தலைப்புகள் மீது கையளிக்கப்பட்ட கதைகள் பெற, எங்கள் WhatsApp சேவைகளை பதிவு. இங்கே கிளிக் செய்யவும் மற்றும்அனுப்புபொத்தானை ஹிட் .)

மேலும் கதைகள் பற்றிய இந்த பகுதியைப் பின்தொடரவும்.