ஒரு நாளில் ஒரு நாள் உயர் இரத்த அழுத்தம் உள்ளது: ஆய்வு – Siasat டெய்லி

ஒரு நாளில் ஒரு நாள் உயர் இரத்த அழுத்தம் உள்ளது: ஆய்வு – Siasat டெய்லி

வகை: சுகாதாரம் Shameen இடுகையிட்டது வெளியிடப்பட்ட: மார்ச் 10, 2019, 5:34 வியாழக்கிழமைக்குள் புதுப்பிக்கப்பட்ட: மார்ச் 10, 2019, 5:34 வியாழக்கிழமைக்குள்

வாஷிங்டன்: நெப்டிங் எங்கள் ஆற்றல் நிலை மீண்டும் மீண்டும் விட எங்கள் மனநிலை மேம்படுத்த விட அதிகமாக செய்யலாம். இது உயர் இரத்த அழுத்தம் வளைக்கலாம், சமீபத்திய ஆய்வு கூறுகிறது.

“பிற வாழ்க்கை முறை மாற்றங்கள் போன்ற அதே அளவிற்கு இரத்த அழுத்த அளவைக் குறைக்க உதவுகிறது. உதாரணமாக, உப்பு மற்றும் ஆல்கஹால் குறைப்பு ஆகியவை இரத்த அழுத்த அளவை 3 முதல் 5 மிமீ Hg வரை கொண்டு வரலாம், “என்கிறார் இணை-எழுத்தாளர் மனோலிஸ் கால்லிடடோஸ்.

ஒட்டுமொத்தமாக, நாளொன்றுக்கு ஒரு நாக்கை எடுத்துக் கொண்டது இரத்த அழுத்தத்தில் சராசரியாக 5 மிமீ Hg வீழ்ச்சியுடன் தொடர்புபடுத்தப்பட்டது, இது மற்ற அறியப்பட்ட இரத்த அழுத்தம் குறைக்கும் தலையீடுகளிலிருந்து என்ன எதிர்பார்க்கப்படுகிறது என்று ஆராய்ச்சியாளர்கள் கூறியுள்ளனர். கூடுதலாக, ஒவ்வொரு 60 நிமிடத்திற்கும் நடுப்பகுதியில் தூக்கம், 24 மணி நேர சராசரியாக சிஸ்டாலிக் இரத்த அழுத்தம் குறைகிறது 3 மிமீ Hg.

“இந்த கண்டுபிடிப்புகள் முக்கியமானவை ஏனெனில் இரத்த அழுத்தம் குறைவான 2 மிமீ Hg இதய பாதிப்பு போன்ற கார்டியோவாஸ்குலர் நிகழ்வுகள் 10 சதவீதம் வரை குறைக்க முடியும். எமது கண்டுபிடிப்பின் அடிப்படையில், நாளொன்றுக்கு ஒரு ஆடம்பரத்தை எடுப்பதற்கு யாராவது ஆடம்பரமாக இருந்தால், உயர் இரத்த அழுத்தத்திற்கான நன்மைகள் கிடைக்கலாம். நப்பாங் எளிதில் ஏற்றுக்கொள்ளப்படலாம் மற்றும் பொதுவாக எதையும் செலவழிக்க முடியாது, “என்றார் கலிலிதாஸ்.

ஆய்வின் கண்டுபிடிப்புகள் அமெரிக்கன் கார்டியலஜி கார்டியலஜி 68 வது ஆண்டு அறிவியல் மாநாட்டில் நடைபெற்ற சமீபத்திய கூட்டத்தில் கலந்துரையாடப்பட்டது.

ஆய்வாளர்களின் கூற்றுப்படி, இரத்த அழுத்தம் நியாயமான முறையில் கட்டுப்படுத்தப்படும் மக்கள் மத்தியில் இரத்த அழுத்தம் அளவைப் பற்றி நள்ளிரவு தூக்கத்தின் விளைவுகளை மதிப்பிடுவதற்கான முதல் படி இதுவாகும். அதே ஆராய்ச்சி குழு முன்பு குறைந்த இரத்த அழுத்தம் அளவுகள் மற்றும் அதிக இரத்த அழுத்தம் அளவீடுகள் மக்கள் மத்தியில் பரிந்துரைக்கப்படும் குறைந்த உயர் இரத்த அழுத்தம் மருந்துகள் தொடர்புடைய மிட் நைட் காணப்படுகிறது.

“உயர் இரத்த அழுத்தம் அளவுகள், அதை குறைக்க எந்த முயற்சியும் வெளிப்படும். ஒப்பீட்டளவில் நன்கு கட்டுப்படுத்தப்பட்ட இரத்த அழுத்தம் உள்ளவர்கள் உட்பட, இரத்த அழுத்தம் அளவீடுகள் எந்த குறிப்பிடத்தக்க வேறுபாடுகள் napping காரணமாக இருக்கலாம் என்று இன்னும் நம்பிக்கை உணர முடியும், “Kallistratos கூறினார்.

ஆய்வாளர்கள், வயது, பாலினம், வாழ்க்கை மற்றும் மருந்துகள் உள்ளிட்ட இரத்த அழுத்தம் அளவைக் கட்டுப்படுத்தக்கூடிய காரணிகளுக்கான ஆராய்ச்சியாளர்கள் சரிசெய்யப்பட்டனர். இரண்டு குழுக்களுக்கும் இடையில் எடுக்கப்பட்ட உயர் இரத்த அழுத்தம் எதிர்ப்பு மருந்துகளின் எண்ணிக்கையில் எந்த வித்தியாசமும் இல்லை, மற்றும் பல்ஸ் அலை வீசும் சோதனைகள் மற்றும் எதிரொலி கார்டியோம்களும் இதே போன்றவை.

சராசரியாக, 24 மணி நேர சிஸ்டாலிக் இரத்த அழுத்தம் சராசரியாக 5.3 மிமீ Hg குறைவாக இருந்தது (127.6 மி.கி Hg vs 132.9 மிமீ Hg) ஒப்பிடும்போது ஒப்பிடப்பட்டுள்ளது. இரண்டு இரத்த அழுத்தம் எண்கள் பார்க்கும் போது, ​​நாள் போது தூங்கின மக்கள் இன்னும் சாதகமான அளவீடுகள் இருந்தது (128.7 / 76.2 Vs 134.5 / 79.5 மிமீ Hg). தூங்கும் நேரம் மற்றும் இரத்த அழுத்தம் ஆகியவற்றுக்கு இடையே நேரடி நேர்கோட்டு உறவு இருப்பதாக தோன்றியது; ஒவ்வொரு மணிநேரத்திற்கும் நொடிப்பொழுதில், சராசரியாக 24 மணி நேர சிஸ்டாலிக் இரத்த அழுத்தம் 3 மிமீ Hg குறைக்கப்படுகிறது.

“நாள் முழுவதும் மணி நேரம் தூங்க தூண்டுவதை நாங்கள் ஊக்கப்படுத்த விரும்பவில்லை, ஆனால் மறுபுறத்தில், அவர்கள் ஒரு சிறிய தொப்பியை எடுக்க முடியுமானால் அவர்கள் குற்றம் சாட்டக்கூடாது. “இரு குழுக்களும் அதே எண்ணிக்கையிலான மருந்துகளை பெற்றுக்கொண்டிருந்தாலும், இரத்த அழுத்தம் நன்கு கட்டுப்படுத்தப்பட்டது என்றாலும், நடுநிலைமையில் தூங்கினவர்களில் இரத்த அழுத்தத்தில் குறிப்பிடத்தக்க குறைவு ஏற்பட்டுள்ளது.”

நோயாளிகள் இரவில் இதேபோன்று இரத்த அழுத்தம் (இரவு நேர தூக்கத்தின் போது) போன்ற இரத்த அழுத்தம் உள்ள நோயாளிகளுக்கு இருப்பதால், கண்டுபிடிப்புகள் மேலும் வலுவாக இருப்பதாக ஆராய்ச்சியாளர்கள் தெரிவிக்கின்றனர். இதன் அர்த்தம், ஆம்புலரி இரத்த அழுத்தம் உள்ள எந்த குறைபாடுகளும் இந்த நிகழ்விலிருந்து தனித்தன்மை வாய்ந்தவையாகும், மேலும் ஆம்புலரி இரத்த அழுத்தம் குறைதல் பகல்நேரமாக நச்சரிக்கும் காரணமாக இருக்கலாம்.

மூல: ANI