மார்பக புற்றுநோய் பின்னால் முக்கிய மரபணு அடையாளம்: இங்கே நீங்கள் தெரிந்து கொள்ள வேண்டும் – டைம்ஸ் இப்போது

மார்பக புற்றுநோய் பின்னால் முக்கிய மரபணு அடையாளம்: இங்கே நீங்கள் தெரிந்து கொள்ள வேண்டும் – டைம்ஸ் இப்போது
மார்பக புற்றுநோய்

மார்பக புற்றுநோய் பின்னால் முக்கிய மரபணு அடையாளம்: இங்கே நீங்கள் தெரிந்து கொள்ள வேண்டிய அனைத்துமே புகைப்பட கடன்: திங்ஸ்டாக்

சிட்னி: ஆஸ்திரேலிய ஆராய்ச்சியாளர்கள் கடுமையான புற்றுநோயை ஊக்குவிக்கும் மரபணுவை கண்டறிந்துள்ளனர், இது கடுமையான மார்பக புற்றுநோய்க்கு பின்னால் இருப்பதாகத் தோன்றுகிறது, இது கொடிய நோய்களுக்கான முக்கிய சிகிச்சை மருந்து சிகிச்சைக்கு வழிவகுக்கிறது.

குயின்ஸ்லாந்த் பல்கலைக்கழகத்தின் ஆராய்ச்சியாளர்கள், அமெரிக்காவில் உள்ள ஆல்பர்ட் ஐன்ஸ்டீன் மருத்துவக் கல்லூரியுடன் சேர்ந்து, “புற்றுநோய்க்கு முன்னர் பல கடினமான-கண்டுபிடிக்கும் மரபணுக்களை வெளிப்படுத்துவதற்கு” ஒரு புள்ளிவிவர அணுகுமுறையை உருவாக்கியுள்ளனர் என்று சின்ஹாவா செய்தி நிறுவனம் தெரிவித்துள்ளது.

“மக்களில் ஒரு பகுதியினர் அனைவரையும் ஒரே வகையிலான அல்லது புற்றுநோய்க்கு உட்படுத்தியிருந்தாலும், அந்த புற்றுநோயின் மூலக்கூறு உருவாக்கம் நபர் ஒருவருக்கு வேறுபட்டது, ஏனென்றால் மரபணுக்களின் செயல்பாடு மக்களிடையே வேறுபடுகிறது,” என்று ஜெஸ் மார், இணை பேராசிரியர் கூறினார். பல்கலைக்கழக.

புற்றுநோய் பிரிட்டனின் ஜர்னல் ஆஃப் கேன்சரில் வெளியிடப்பட்ட ஆய்வில், புற்று நோய் நோயாளிகளிடமிருந்து மரபியல் தகவல்களில் “பெரிதாக்கவும்” மற்றும் தரவுகளின் இரண்டு தனித்துவமான “புடைப்புகள்” கொண்ட மரபணுக்களை அடையாளம் காண்பதற்கான ஒரு முறையை குழு பயன்படுத்தியது. மற்றொரு செயல்பாடு.

ஒரு பெரிய புற்றுநோய் மரபணு நோயாளி தரவுத்தளத்திலிருந்து மார்பக புற்றுநோயியல் ஆய்வுகளை ஆய்வு செய்த ஆராய்ச்சியாளர்கள், மார்பக புற்றுநோய் நோயாளிகளின் ஒரு துணைப் பகுதியில் “அதிக-செயலில்” உள்ள 5 மரபணுக்களை அடையாளம் கண்டுள்ளனர், மேலும் CBX2 எனப்படும் மிகவும் நம்பத்தகுந்த இலக்குகளை தொடர்ந்து பின்பற்றினர்.

“முந்தைய ஆய்வுகள் மிகவும் ஆரோக்கியமான பெண் திசு குறைந்த CBX2 செயல்பாடு உள்ளது என்று காட்டியது, அதே நேரத்தில் மார்பக புற்றுநோய் ஒரு தீவிரமான துணை வகை CBX2 செயல்பாடு அதிக காட்டப்பட்டுள்ளது காட்டப்பட்டுள்ளது,” மா கூறினார். “இது CBX2 செயல்பாடு மற்றும் மார்பக புற்றுநோய்க்கு இடையில் சாத்தியமான இணைப்புகளை பரிந்துரைத்தது, ஆனால் அந்த இணைப்பின் தன்மை விசாரணை செய்யப்படவில்லை,” என்று அவர் கூறினார்.

“எனவே நாம் ஒரு மனித மார்பக புற்றுநோயில் மரபணுவை மாற்றியமைத்தோம், மேலும் இந்த புற்றுநோய்களின் வளர்ச்சியை குறைத்து, CBX2 கட்டி வளர்ச்சியை ஊக்குவிக்கக்கூடும் என்று கருதுகிறோம்.” மேலும் சோதனைகள் CBX2 ஒரு “புற்றுநோயை” என்று உறுதி செய்தால், அது மார்பக புற்றுநோய் ஆக்கிரமிப்பு வகையான ஒரு சாத்தியமான சிகிச்சை மருந்து இலக்கு இருக்க முடியும், மா கூறினார்.

“புற்று நோயாளிகளின் சிறு குழுக்களுக்கு தனித்துவமான ‘மறைக்கப்பட்ட’ புற்றுநோய்களை அடையாளப்படுத்துதல் புதிய சிகிச்சை வழிகாட்டல்களைத் திறந்து தனிப்பயனாக்கப்பட்ட மருத்துவத்திற்கு நெருக்கமாக செல்லுவோம்,” என்று அவர் கூறினார்.

பரிந்துரைக்கப்பட்ட வீடியோக்கள்