ரிலையன்ஸ் நிறுவனத்தால் கையகப்படுத்திய நிறுவனத்தைச் சேர்ந்த நிறுவனமான ஃபயந்த் நிறுவனம், பல முதலீட்டாளர்களுடன் பேச்சுவார்த்தை நடத்தியுள்ளது.

ரிலையன்ஸ் நிறுவனத்தால் கையகப்படுத்திய நிறுவனத்தைச் சேர்ந்த நிறுவனமான ஃபயந்த் நிறுவனம், பல முதலீட்டாளர்களுடன் பேச்சுவார்த்தை நடத்தியுள்ளது.

ஆன்லைன் ஷாப்பிங் பயன்பாட்டின் இணை நிறுவனர் கூறுகையில், பல முதலீட்டு முதலீட்டாளர்களுடன் பேச்சுவார்த்தைகளில் இருக்கும்போது, ​​நிறுவனம் வாங்குவதைப் பார்க்கவில்லை.

ஸ்ரீராமான எம்.ஜி., ஹர்ஷ் ஷா. “தரவு- url =” https://images.yourstory.com/cs/2/d6aa0240-2d6a-11e9-aa97-9329348d4c3e/The-co-founders-of-Fynd-1552304791978.jpg “>

எல் ஆர் ஆர்: ஃபாரூக் ஆடம், ஸ்ரீரமன் எம்.ஜி., ஹர்ஷ் ஷா.

ரிலையன்ஸ் குரூப் நிறுவனம் வாங்கியுள்ள வதந்திகளை மறுபரிசீலனை செய்வது, அனைத்து சில்லறை வர்த்தக நிறுவனங்களுமே ஒரு சுயாதீன நிறுவனமாக தொடர்ந்து செயல்படுவதாக FYND தெரிவித்துள்ளது. மும்பை சார்ந்த FYND என்பது ஆன்லைன் ஷாப்பிங் பயன்பாடாகும், இது உள்ளூர் விற்பனையாளர்களை நுகர்வோருக்கு இணைக்கிறது. B2C சந்தையில் நாட்கள் முதல் மணிநேரம் வரை விநியோக நேரத்தை குறைக்கிறது.

YourStory பேசிய FYND இணை நிறுவனர் ஹர்ஷ் ஷா அவர்கள் பல கட்சிகள், ரிலையன்ஸ் குழுமம் உட்பட முதலீட்டுக்கான பேச்சுவார்த்தையில் என்றாலும், அணி வாங்கியது வருகின்றன பார்த்து இல்லை என்று கூறினார்.

“சில வி.சி. க்கள் நிதியுதவி பற்றி எங்களிடம் வந்துள்ளன. ஆனால் இந்த பேச்சுவார்த்தைகள் ஆரம்ப கட்டங்களில் உள்ளன, மேலும் ஒப்பந்தம் இன்னும் உறுதிப்படுத்தப்படவில்லை, “ஹர்ஷ் கூறினார்.

ஜனவரி கடைசியில் இந்தியாவின் மிகப்பெரிய பணக்காரர் தனது நிறுவனம், இந்தியாவின் சந்தை மதிப்பு மூலதனத்துடன் ரூ. 8 டிரில்லியனுடன் மிகவும் மதிப்பு வாய்ந்ததாக அறிவித்துள்ளார் . ரிலையன்ஸ் ஜியோ (280 மில்லியன் சந்தாதாரர்கள்) ஆன்லைன் வரம்பில் சுமார் 10,000 கடைகளின் குழுமத்தின் “புதிய வணிகம்” குழுவானது குழுமத்தின் ஆஃப்லைன் சில்லறை வலைப்பின்னலை இணைக்கும் என்று ரிலையன்ஸ் குழுமத்தின் தலைவர் மற்றும் நிர்வாக இயக்குனர் முகேஷ் அம்பானி தெரிவித்தார்.

அறிவிப்புக்குப் பின்னர், இந்த தொழில் பெரிய அளவில் வீரர்கள் மற்றும் சில்லறை விற்பனையை எவ்வாறு பாதிக்கும் என்பதை ஊகிக்கின்றது .

இது ரிலையன்ஸ் என்ன?

ரிலையன்ஸ் பல ஆண்டுகளாக வணிகங்களின் பரந்த அளவில் கட்டமைக்கப்பட்டு வருகிறது, மற்றும் இணையவழி ஒரு தருக்க நீட்டிப்பு. இருப்பினும், ஆன்லைன் வர்த்தகத்தைத் தக்கவைக்க, குறிப்பாக தொழில்நுட்பத்தில் கட்டப்பட வேண்டிய பல்வேறு திறன்கள் உள்ளன.

FYND உடன், ரிலையன்ஸ் ஆஃப்லைன் மற்றும் ஆன்லைன் விற்பனையின் கூட்டு வேகத்தை அடைய முடியும். வழக்கமாக, புதிய திறன்களை வளர்க்க முடியாத போது, ​​பெரிய நிறுவனங்கள் கையகப்படுத்துவதற்குத் தயாராக இருக்கின்றன.

மூன்றாவது கண் பார்வை ஆலோசனை நிறுவனத்தில் தலைமை நிர்வாகி தேவாங்ஷு தத்தா, “இன்னும் பல விடயங்களில், புதுமையான தயாரிப்புகளை உற்பத்தி செய்யும் சிறிய நிறுவனங்கள் (பெரியவை அல்ல). ஒரு பெரிய நிறுவனத்தில் இருக்கும் உள்கட்டமைப்புக்கு வெளியே இது நன்றாக வேலை செய்கிறது; அந்த சூழல் தொடக்கத்தில் உள்ளது. ”

உலகின் மிகப் பெரிய தொழில்நுட்ப நிறுவனமான Google கூட 200 க்கும் மேற்பட்ட நிறுவனங்களை வாங்கியுள்ளது.

துவக்கத்தில் பெரிய நிறுவனங்களின் மூலோபாய முதலீடு பெரும்பாலும் பிந்தையதை வாங்குவதற்கு வழிவகுக்கும் என்று டெவன்ஷு சுட்டிக்காட்டினார். இந்தியாவில் சில்லரை விற்பனையானது ஒரு பிளவுற்ற துறையாக இருப்பதால், FYND வளர்ச்சியைப் போன்ற ஒரு தளத்திற்கு இது சிறந்ததாக அமைகிறது என்று அவர் நம்புகிறார். “ஆனால் சில்லறை மற்றும் சந்தை சந்தையை கட்டியெழுப்ப இது விலை மற்றும் நேரம் எடுத்துக்கொள்வது. வாடிக்கையாளர்களைப் பெறுவதற்கு Flipkart மற்றும் அமேசான் ஆகியவை கூட ஆழமான தள்ளுபடிகளை வழங்கியுள்ளன, “என்று அவர் கூறினார்.

FYND இன் விரைவான வளர்ச்சி

கடந்த 6-7 மாதங்களில் FYND பாரிய வளர்ச்சியை கண்டிருக்கிறது என்ற கடுமையான கூற்று, GMM 7x இந்த ஆண்டு வளர்ந்து வருகிறது. இந்த நிதியாண்டில், நிதியாண்டில் 4 கோடி ரூபாய் 5 கோடி மாத வருவாய் கிடைத்துள்ளது. அவர்களின் வாடிக்கையாளர்கள் கடந்த சில மாதங்களில் 220 முதல் 500 வரை அதிகரித்தனர்.

FYND ஆனது வாழ்க்கைத் துறையிலும், அழகு, அலங்காரம் மற்றும் குழந்தைகள் ஆகியவற்றிலும் கவனம் செலுத்துகிறது. டிவங்ஷு சரியாக குறிப்பிட்டுள்ளபடி, இது ரிலையன்ஸ் ஒரு பெரிய வாய்ப்பை வழங்குகிறது. “தொழில்நுட்பம் மற்றும் வியாபாரத்தில் கட்டமைப்பை நீங்கள் பெற்றவுடன், அது துறைகளிலும் பயன்படுத்தப்படலாம்,” என்று அவர் கூறினார்.

கூடுதலாக, FYND சமீபத்தில் திறந்த API அம்சத்தை 200 க்கும் மேற்பட்ட பிராண்ட்கள் மற்றும் 8,000 ஸ்டோர்ஸுடன் FYND இன் உண்மையான நேர சரக்கு ஒருங்கிணைப்புக்கு வழங்கியது, மேலும் வர்த்தகங்கள் ஒரு ஓம்னி சேனல் இணையவழி பயன்பாட்டை உருவாக்க எளிதாக்குகிறது. பங்குச்சந்தையில் பங்குகளை வைத்திருக்க விரும்பாத பிராண்டுகளுக்கான FYND என்று ஹர்ஷ் கூறினார்.

“கடந்த ஒரு வருடமாக நாங்கள் மிகவும் பிட் அவுட் கிளைத்துள்ளோம். ஆன்லைனில் விற்பனையாளர்களை ஆன்லைன் உலகத்தை கண்டறிய உதவுவதே எங்கள் நோக்கம். நுகர்வோர் தரவுகளின் அடிப்படையில், நாங்கள் ஆஃப்லைன் தரவை நிறையப் பயன்படுத்துவதில்லை. நாங்கள் பயன்படுத்துகின்ற பெரும்பாலான தரவு எங்கள் தளத்திலிருந்து வருகிறது. எங்களுக்கு நிறைய விளம்பரங்களும் இல்லை, “என்று அவர் கூறினார்.

FYND இன் நீண்ட கதை

ஃபாரூக் ஆடம் , ஹர்ஷ் மற்றும் ஸ்ரீரமன் எம்.ஜி. , நிறுவிய நிறுவனம் , கூகிள், கே கேபிடல், ஐ.ஐ.எஸ்.எல்., சிங்குலர் வின்சர்ஸ் மற்றும் க்ரோக்ஸ் போன்ற முதலீட்டாளர்களிடமிருந்து $ 7 மில்லியனுக்கும் மேலாக உயர்ந்துள்ளது.

FYND ஆனது 2012 இல் அறிமுகப்படுத்தப்பட்டதில் இருந்து பெரும் மாற்றங்களைச் சந்தித்தது. அந்த நேரத்தில், Shopsense என அழைக்கப்பட்டது, இது வாடிக்கையாளர் அனுபவத்தை மேம்படுத்துவதற்காக பல்வேறு தயாரிப்புகளுடன் பிராண்டுகளை வழங்கியது. லீ, சத்யா பால், அனிதா டோங்ரே, பறக்கும் எந்திரம், மற்றும் மனிதனாக இருப்பது (மற்ற 330 பிராண்டுகளுடன் சேர்த்து, இவை இன்னமும் FYND வாடிக்கையாளர்களாக உள்ளன) வாடிக்கையாளர்களாக இருந்தன.

2016 ஆம் ஆண்டின் தொடக்கத்தில், ஷாசென்சென் FYND ஆக மாறியது, மேலும் வியாபாரத்தை மேலும் வழிவகைகளுடன் அளவிடச் செய்தது. FYND சந்தை இடம் மற்றும் FYND ஸ்டோர் போன்ற அவர்களின் தயாரிப்புகள், விற்பனையாளர்களை விற்பனை செய்வதைத் தடுக்க உதவுகின்றன, அவை ஒரு பொருளின் பங்கு இல்லாததால் இழக்க நேரிடும். பிராண்டுகளுக்கு, கிடங்குகளில் சேமிப்பக செலவுகள் மற்றும் பங்கு இடங்களில் சேமிக்கப்படுகிறது. வாடிக்கையாளருக்கு மிக அருகில் உள்ள பங்கு புள்ளியில் இருந்து பொருட்கள் எடுத்துக்கொள்ளப்படுவதால் (2-3 நாட்களில் இது வழங்கப்படுகிறது) (பெரும்பாலான கட்டளைகள் ஒரே மாநிலத்திலிருந்து நிறைவேற்றப்படுகின்றன).

FYND பயன்பாடு ஒவ்வொரு மாதத்திற்கும் மேற்பட்ட 10 மில்லியன் பதிவிறக்கங்கள் மற்றும் 1.5 லட்சம் பார்வையாளர்களை கொண்டுள்ளது.