பிரத்தியேக: வழக்கறிஞர் மைக்கேல் கோஹன் ரூடி Giuliani பேசிய பிறகு 'இன்று நன்றாக தூங்க முடியும்' என்றார்

பிரத்தியேக: வழக்கறிஞர் மைக்கேல் கோஹன் ரூடி Giuliani பேசிய பிறகு 'இன்று நன்றாக தூங்க முடியும்' என்றார்

வாஷிங்டன் (சிஎன்என்) ஜனாதிபதி டொனால்ட் டிரம்ப்பின் வழக்கறிஞர் ரூடி கியுலியானிடம் பேசியதாக ஒரு வழக்கறிஞர் ஏப்ரல் 2018 அன்று மின்னஞ்சலில் கோஹென் உத்தரவிட்டார், கோஹன் “இன்றிரவு நன்கு தூங்க முடியும்” ஏனெனில் அவர் “உயர்ந்த இடங்களில் உள்ள நண்பர்களை” சிஎன்என் பெற்ற மின்னஞ்சல்

இரண்டு மின்னஞ்சல்கள் – இரண்டு ஏப்ரல் 21, 2018 தேதியிட்ட, மற்றும் ஜனாதிபதி முன்னாள் வழக்கறிஞர் மற்றும் fixer மூலம் காங்கிரஸ் வழங்கப்படும் ஆவணங்கள் – குறிப்பாக ஒரு மன்னிப்பு குறிப்பிட தேவையில்லை. அவரது மூடிய கதவு நாடாளுமன்ற சாட்சியத்தில் கோஹன், தன்னுடைய சாட்சியத்தை நன்கு அறிந்திருந்த ஆதாரங்களின்படி, கூட்டாட்சி வக்கீல்களுடன் ஒத்துழைக்கத் தீர்மானித்ததற்கு முன் மன்னிப்பு வழங்கப்பட்டதாக அவரது கூற்றை உறுதிப்படுத்த இந்த மின்னஞ்சல்களை வழங்கியுள்ளார்.
ஆனால் அந்த மின்னஞ்சல்களை எழுதிய அட்டார்னி, ராபர்ட் காஸ்டெல்லோ சிஎன்என் பத்திரிகைக்கு கூறியது, நிகழ்வுகள் பற்றிய கோஹென் விளக்கம் “முழு முட்டாள்தனம்.” கியுலியானியுடன் மன்னிப்புப் பிரச்சினையை எழுப்ப கோஹென் கேட்டார் என்று காஸ்டெல்லோ கூறினார்.
“அவர் (கோஹன்) அதை உயர்த்தினார் மற்றும் நான் அதை Giuliani குறிப்பிட்டது, மற்றும் Giuliani ஜனாதிபதி யாரையும் மன்னிக்கவும் விவாதிக்க போவதில்லை என்று அர்த்தம் dangled என்றால், அது திகைப்பூட்டும் என்றால், அது சுமார் 15 விநாடிகள் அது dangling,” கோஸ்டெல்லோ கூறினார் கியுலியானியுடன் நான்கு தசாப்தங்களாக நீண்ட உறவு நிலவுகிறது, மேலும் கோஹனைப் பிரதிநிதித்துவப்படுத்தும் திறனாய்வை ஆராய்கிறது. “மைக்கேல் என்னுடன் சேர்ந்து கொண்டுவந்த முதல் முறையாக நான் நடனமாடியது முதல் முறை, நான் அவரிடம் சொன்னேன், ‘இது மிகவும் முன்கூட்டியே உள்ளது … ஆனால் நீ அதை வளர்ப்பதற்கு நான் விரும்பினால், . ‘ நான் செய்தேன். ”
கோஹினின் சிந்தனையை அறிந்த ஒரு சமயத்தில், காஸ்டெல்லோ நிகழ்வுகளின் பதிப்புகளை நிராகரித்து, கியூலியானியுடன் தனது உறவைத் தூண்டிய கோஸ்டெல்லோ ஆவார் என்று வலியுறுத்துகிறார். டிரம்ப் சட்ட குழு அவரை மௌனமாக வைத்துக் கொள்ள வழிவகுக்கும் வகையில் கோன்னை வைத்துக் கொள்ள முயற்சிக்கின்றது என்று மின்னஞ்சல்களுடன் பரிச்சயமான மற்றொரு ஆதாரம் தெரிவிக்கின்றது, சில நிமிடங்களில் ஒரு மன்னிப்பு இருக்கக்கூடும் என்று கூறியது.
ஆனால் டிரம்ப்பின் குழு அது கொஹென் மற்றும் அவருடைய வழக்கறிஞர்கள் ஆகியோரை மன்னிப்பதற்கான வாய்ப்பைக் கொண்டுவருவதாக கூறுகிறது.
மன்னிப்பு மற்றும் கோஹன் பிரச்சினையில் காங்கிரஸ் குழுக்கள் விறுவிறுப்பாக நடைபெற்று வருவதால் இரண்டு முற்றிலும் முரண்பாடான விளக்கங்கள் வந்து விடும், குறிப்பாக மன்னிப்பு உரையாடல்களை ஆரம்பித்து, அவை எவ்வளவு தூரம் முன்னேறி வந்தன. கோஹனின் சாட்சியம் குடியரசுக் கட்சியினருடன் கோஹன் பொய் கூறியதை நிராகரித்து, “டிரம்ப்பில் இருந்து மன்னிப்பு கேட்கவோ அல்லது நான் ஏற்றுக் கொள்ளவோ ​​மாட்டேன்” என்று கூறிவிட்டேன்.
காங்கிரஸ் கோஹன் அளித்த மின்னஞ்சல்கள் சி.என்.என் க்கு மன்னிப்புக் கடிதங்கள் இல்லை என்று கியுலியானி கூறினார்.
“அது ஜனாதிபதி அவரை பைத்தியம் என்று மைக்கேல் கோஹன் நினைத்து பற்றி,” Giuliani சிஎன்என் கூறினார். “ஜனாதிபதி (ஜனாதிபதி) பைத்தியம் இல்லை என்று அவருக்கு (காஸ்டெல்லோ) உறுதியளிப்பதாக நான் அழைத்தேன்.
லேன் டேவிஸ், கோஹனின் வழக்கறிஞர் மற்றும் செய்தித் தொடர்பாளர் சிஎன்என் பத்திரிகைக்கு, உளவுத்துறைக் குழுக்களுக்கு வழங்கப்பட்ட ஆவணங்கள் சம்பந்தப்பட்டிருந்தால் அவர் விஷயத்தில் கருத்து தெரிவிக்க முடியாது என்று கூறினார். “எனினும், என் சொந்த அனுபவத்திலிருந்து ஒரு பொது விஷயமாக, எந்தவொரு ஆவணத்தையும் நீங்கள் மறுக்க அல்லது மறுக்க முயற்சிக்க முடியாது.உதாரணமாக, மைக்கேல் கோஹன் தனது பொது சாட்சியத்தில் அவர் என்ன சொல்கிறார் என்பதைப் பொருட்படுத்தவில்லை தனக்குத் தானே சொல்லிக் கொடுத்த ஆவணங்களை அவர் அளித்திருக்கிறார்.
சிஎன்என் மூலம் பெறப்பட்ட மின்னஞ்சல்களில், கோஸ்டெல்லோ கோஹெனிடம் கூறுகிறார் – டிரம்ப்பைக் கொண்ட அவரது உறவு பற்றி கோஸ்டெல்லோ கவலைப்படுகிறார் – அனைத்துமே டிரம்ப்பை நன்கு அறிந்திருப்பதுடன், ஜனாதிபதி இன்னும் அவருடன் இருந்தார்.
“நான் ருடியி கியுலியானியுடன் பேசினேன், நான் உங்களுடைய அணியில் இருந்தேன் என்று சொன்னேன்” என்று கோஸ்டெல்லோ இரண்டு மின்னஞ்சல்களில் முதலில் எழுதினார். “இது உங்களுக்கும் உங்கள் குடும்பத்தினருக்கும் எவ்வளவு கடினமாக தெரியும் என்பதை அவர் உங்களுக்குக் கூறும்படி கேட்டுக்கொண்டார், மேலும் அவர் ஜனாதிபதியைச் சொல்வதற்கு நிச்சயம் செய்வார், இந்தத் தொடர்புத் திறப்புத் திறனைத் திறப்பதற்காக நன்றி சொன்னார், என்னை தொடர்பு கொள்ளும்படி சொன்னார். ”
ஒரு பின்தொடர்தல் மின்னஞ்சலில் கோஸ்டெல்லோ கோயினுக்கு அவர் கியுலியானியிடம் பேசிய கோஹெனிடம் “மிகவும் சாதகமானவர்” என்று கூறினார்.
“ஒரு சந்தேகமும் இல்லை, அவர்கள் எங்கள் மூலையில் இருப்பார்கள்” என்று கோஸ்டெலோ எழுதினார். “Rudy இந்த தொடர்பு சேனல் பராமரிக்க வேண்டும் என்றார் அவர் முக்கியமான என்று அவர்கள் ரூடி இந்த பாத்திரத்தில் பல ஆண்டுகளாக அறியப்பட்ட யார் என்னை போன்ற ஒருவன் என்று அவர்கள் எப்படி உறுதி என்று குறிப்பிட்டார்.”
“இன்றிரவு தூங்கு, உயர்ந்த இடங்களில் உங்களுக்கு நண்பர்கள் உண்டு” என்று கோஸ்டெல்லோ மின்னஞ்சல் முடித்தார்.
இது எழுதப்பட்ட பதில் என்னவென்று தெரியவில்லை, கோஹன் கோஸ்டெல்லோவின் மின்னஞ்சல்களுக்கு இருந்தது.
கான்டெல்லோ கோஹென் ஏப்ரல் 2018 ல் கோபன் எப்.பி. ஐ சோதனை செய்த பின்னர், கோஹன் இன்னும் டிரம்ப் கூட்டு பாதுகாப்பு உடன்படிக்கையின் ஒரு பகுதியாக இருந்தபோது பேசியதாகக் கூறினார். கோடெல்லுடன் முந்தைய உறவு வைத்திருந்த தன்னுடைய சட்ட பங்காளியான ஜெஃப்ரி சிட்ரோன், கோஹன் வழக்கில் அவர் சுற்றிக் கொண்டார் என்று காஸ்டெல்லோ தெரிவித்தார். காஸ்டெல்லோ நியூயார்க்கின் தெற்கு மாவட்டத்தோடு அனுபவித்து, “மிகவும் உணர்ச்சிகரமான விஷயங்களை” கையாளும் ஒரு மின்னஞ்சலில் சித்தரோன் கோஹன்டம் கூறினார்.
காஸ்டெல்லோ படி, எந்தப் பணியாளரும் கையெழுத்திடப்படவில்லை. அந்த நேரத்தில், ஸ்டீபன் ரியான் கோஹன்னிலிருந்து கைப்பற்றப்பட்ட ஆவணங்களின் முழுமையான மதிப்பீட்டில் கோஹனைப் பிரதிநிதித்துவப்படுத்தினார். விசாரணையில் அந்த நேரத்தில் பிரச்சார நிதி மீறல் குறித்து கோஹன் முக்கியமாக அக்கறை கொண்டிருந்ததாக ஒரு ஆதாரம் தெரிவித்தது.
ட்ரம்பிற்கு அவரை கொட்டிவிட்டார் என்று கோஹன் கவலைப்பட்டார், அல்லது ட்ரம்பில் அவர் துணியவில்லை என்று நினைத்ததால், அவர் கியுலியானிடம் பேசியதற்கு ஒரு காரணமே காரணம் என்று நியூயோர்க் டைம்ஸ் அறிக்கையை தொடர்ந்து கோன்ஸின் விரிவான ட்ரம்பிற்கு சிகிச்சை அளித்துள்ளார். டிரம்ப்பின் சட்ட குழு மற்றும் கோஹன் அலுவலகத்தில் ஜியுலியானி சென்றிருந்த சில நாட்களுக்கு பின்னர் இந்த உரையாடல்கள் நிகழ்ந்தன, மேலும் வீடு தேடப்பட்டது.
“டிரம்ப்பை வெறுக்கவில்லை என்று முதலாளி அல்லது பெரிய பையன் அறிந்திருப்பதை அவன் உறுதிப்படுத்த விரும்பினான், டிரம்ப்பைக் குறை கூறவில்லை” என்று கோஸ்டெல்லோ கூறினார். “டிரம்ப் கோபனை வெறுக்கிறார், கோஹன் டிரம்ப்பை வெறுக்கிறார் … டிரம்ப் அவரை வெறுக்கிறாரா என்று மைக்கேல் சொல்லவில்லை, அவர் அப்படி நினைக்கவில்லை, ஆனால் டிரம்ப் அவர் இல்லை என்று தெரிந்து கொள்ள வேண்டும் டிரம்ப் வெறுக்கிறேன். ”
கோஸ்டெல்லோவின் முதல் மின்னஞ்சலை அனுப்பிய காலையில், டிரம்ப் கோஹெனைப் பற்றி ட்வீட் செய்தார். “அரசாங்கமானது அவர்களை சிக்கலில் இருந்து வெளியேற்றினால், பெரும்பாலான மக்கள் புரட்டுவார்கள் … அது பொய் சொல்வதோ அல்லது கதைகளை உருவாக்குவதற்கோ ஆகும்.” மன்னிக்கவும், கொடூரமான விட்ச் ஹன்ட் மற்றும் நேர்மையற்ற ஊடகங்கள் இருந்தபோதிலும் மைக்கேல் என்னை பார்க்கவில்லை! ” ஜனாதிபதி ட்வீட் செய்தார்.
ட்ரெம்பின் ட்வீட்டிற்குப் பின் அனுப்பப்பட்ட மின்னஞ்சலில் ஒரு “PS” செய்தியை கோஸ்டெல்லோ உள்ளடக்கியிருந்தது, “வெள்ளை மாளிகையிலிருந்து உங்களைப் பற்றி மிகவும் சாதகமான கருத்துக்களைக் குறிப்பிட்டு, கடந்த இரவு அவருடன் என் உரையாடலைப் பின்பற்றியது எப்படி என்பதை ருடி குறிப்பிட்டார்.”
கோஹ்ன் டிரம்ப் அட்டர்னி ஜெய் சேகுலுவுடன் மன்னிப்புக் குறித்து நேரடியாகப் பேசினார் என்று சாட்சியமளித்தார், CNN முன்னர் கூறியது, செக்குலோ மறுக்கிறார். ஆனால் கோஹன் அவர் Giuliani உடன் மன்னிப்பு பற்றி பேசவில்லை என்றார்.
டிரம்ப்பைப் பொறுத்தவரை யாரும் மன்னிப்பு வழங்கவில்லை என குலியி முன்னர் கூறியுள்ளார்.
கோஹனின் சாட்சியத்தை தொடர்ந்து, பல நாடாளுமன்ற குழுக்கள் மன்னிப்புக் கடிதங்களை விசாரிப்பதற்கு அவர்கள் திட்டமிட்டுள்ளதாக அடையாளம் காட்டியுள்ளன.
“டிரம்ப் மற்றும் அவருடைய சட்ட குழு தனிப்பட்ட விசாரணைகளில் தலையிடுவதைத் தடுக்கிறது என்று காங்கிரஸ் அறிக்கைகள் விசாரணை செய்து வருகின்றன,” என ஹவுஸ் புலனாய்வுத் தலைவர் ஆடம் ஸ்கிஃப் செவ்வாயன்று ட்வீட் செய்தார்.
ஆனால் கோஹனின் சாட்சியமும் குடியரசுக் கட்சியிலிருந்து ஒரு பின்னடைவை ஏற்படுத்தியுள்ளது. ஹவுஸ் மேற்பார்வைக் குழுவில் உயர் குடியரசுக் கட்சியைச் சேர்ந்த ஓஹியோ ரெப் ஜிம் ஜோர்டான் புதனன்று, கோபனின் நீதித் துறையின் குற்றவியல் குறிப்புக் குழுவில் குழுவின் ஜனநாயகக் கட்சியின் தலைவரான ரெப் எலிஜியா கும்மிங்ஸ் வலியுறுத்தினார்.
“காங்கிரசுக்கு முன்னால் ஒரு நபரை நீங்கள் கொண்டுவரும்போது தலைவரை நாங்கள் எச்சரித்தோம் … யார் பொய்யுரைக்கிறார்களோ, குறிப்பாக காங்கிரசுக்கு பொய் சொல்கிறார்களோ, இந்த ஆபத்தை நீங்கள் நடத்துகிறீர்கள்,” ஜோர்டான் கடந்த வாரம் கூறினார்.
Cummings செவ்வாய்க்கு அனுப்பிய ஒரு கடிதத்தில், கோஹன் வழக்கறிஞர் மைக்கேல் மோனிகோ எழுதியது, கொஹென்வின் அறிக்கை மன்னிப்புடன் காலக்கெடுவைப் பற்றி “தெளிவானதாக இருந்திருக்கும்” என்றும், அவர் கூட்டு பாதுகாப்பு ஒப்பந்தத்தை விட்டு விலகியபோது, ​​ஆனால் அந்த அறிக்கையோ இன்னும் உண்மை என்றும் கோஹன் அது.
Cummings புதன்கிழமை ஒரு அறிக்கையில் அவர் கோஹன் விளக்கமளிப்பதில் திருப்தியடைந்து, இந்த நேரத்தில் இந்த விஷயத்தில் எந்த நடவடிக்கையும் எடுக்க விரும்பவில்லை.
கோஸ்டெல்லோ தன்னுடைய உரையாடல்களை பற்றி கோஹன்னுடன் காங்கிரஸில் இருந்து இன்னும் கேள்விப்பட்டிருக்கவில்லை என்றார் – ஆனால் விரைவில் அவர் எதிர்பார்க்கலாம் என்று அவர் எதிர்பார்க்கிறார்.
நியூயார்க் தெற்கு மாவட்டத்தில் உள்ள வழக்கறிஞர்கள் கோஹென் மற்றும் காஸ்டெல்லோவிற்கும் இடையிலான மின்னஞ்சல்களைக் கேட்டுள்ளனர் .