VA இல் பதவிக்கு வரமுடியாத டிரம்ப் நியமிக்கப்பட்டார்

VA இல் பதவிக்கு வரமுடியாத டிரம்ப் நியமிக்கப்பட்டார்

சி.என்.என் யால் பெறப்பட்ட உள் மின்னஞ்சல்கள் மற்றும் செயலாளர் ராபர்ட் வில்கி என்ற ஒரு அறிக்கையின்படி, வியாழக்கிழமை விவகாரங்கள் திணைக்களத்தின் உயர்மட்ட தகவல்தொடர்பு அதிகாரியான ஜான் உல்யோட் தனது இராஜிநாமாவை அறிவித்தார்.

ஏப்ரல் மாத தொடக்கத்தில் பொது மற்றும் அரசு சாரா விவகாரங்களுக்கான துணை செயலாளராக பதவியில் இருந்து உல்லோட் நியமிக்கப்படுவார், மேலும் மின்னஞ்சலின் படி “விரைவில் ஒரு அற்புதமான புதிய நிலையை அறிவிப்பார்”.
ஒரு வெள்ளை மாளிகை நியமனம், உல்யோட் ஜனாதிபதி டொனால்ட் டிரம்பிற்கு வி.ஏ.வில் இரண்டு வருட காலப்பகுதியில் ஒரு விசுவாசமான விசுவாசியாக கருதப்பட்டார் மற்றும் ஜனாதிபதித் தலைமையை துறையிலிருந்து வெளியேறுவதற்கான தனது முடிவை அறிவித்த சகாக்களுக்கு ஒரு கடிதத்தில் புகழ்ந்தார்.
“ஜனாதிபதி ட்ரம்பின் தலைமையின் கீழ், கடந்த இரண்டு ஆண்டுகளில் VA ஆனது துறையை சீர்திருத்தும் மற்றும் நம் நாட்டின் ஹீரோக்களுக்கான பாதுகாப்பு மற்றும் நலன்களை மேம்படுத்துவதில் உள்ளதைவிட அதிகமானதை விட அதிகமாக உள்ளது. ஒரு மரைன் மூத்தவரான நான் ஒரு சாதாரண இந்த வரலாற்று முயற்சியில் பங்கு வகிப்பது, நீங்கள் ஒவ்வொருவருடனும் இணைந்து கொள்ள வேண்டும் “என்று அவர் எழுதினார்.
CNN க்கு ஒரு அறிக்கையில் உல்யோட் வெளியேறுவதை உறுதி செய்தார்.
“கடந்த இரு ஆண்டுகளாக, ஜான் உல்யோட் பல தசாப்தங்களில் VA இன் சீர்திருத்தத்தின் மிகவும் பயனுள்ள முறைகளில் ஒருவரான படைவீரர்களுக்கு விதிவிலக்கான சேவையை வழங்கியுள்ளார்” என்று வில்கி எழுதினார். “ஒரு முன்னாள் மரைன் மற்றும் நீண்டகால பொது ஊழியர் என, ஜான் எங்கள் படைவீரர்கள் எதிர்கொள்ளும் பிரச்சினைகள் மற்றும் அவர்கள் எங்கள் சேவை மேம்படுத்த முக்கியத்துவம் புரிந்து.
“நாங்கள் ஜான் தலைமை இழக்க நேரிடும், ஆனால் அவர் எப்போதும் VA ஒரு நண்பர் இருக்கும், அவர் அடுத்த சேர எந்த அணி ஒரு பெரிய கூடுதலாக இருக்கும்,” என்று அவர் கூறினார்.
வளைகுடா ஆகஸ்ட் 2017 ம் ஆண்டு சார்லேட்ஸ்வில்லியில் உள்ள “வலதுசாரி வலது” அணிவகுப்பில் கலந்து கொண்ட வெள்ளை மேலாதிக்கவாதிகளும், நவ நாஜிகளும் மிகவும் சக்தி வாய்ந்த கண்டனத்தை வெளியிடுவதில் இருந்து துறையின் முன்னாள் தலைமை வேற்றுமை அதிகாரியை ஊக்கப்படுத்தியதைக் காட்டிய மின்னஞ்சல்கள் டிசம்பர் மாதம் தீக்குளித்து வந்தன.
அந்த நேரத்தில், வில்கி Ullyot ஒரு அறிக்கையில் பாதுகாத்து, அவர் உறுதி “VA குழு மீது அவர் படைவீரர்களுக்கு உறுதி மற்றும் ஒரு கடல் மற்றும் பொது ஊழியர் என விதிவிலக்கான சேவை வாழ்நாள் கழித்தார்.”
கடந்த மார்ச் மாதம், யுஎஸ்ஏ டுடே மற்றும் வாஷிங்டன் போஸ்ட் கூறுகையில், உல்யோட் அப்போதைய செயலாளர் டேவிட் ஷுல்கின் அகற்றுவதற்கு முயற்சி செய்தார், அவர் தனது ராஜினாமாவைக் கோருவதற்கு உறுப்பினர்களை ஊக்குவிப்பதற்காக உயர்மட்ட வீரர்களின் விவகாரங்கள் குழு அலுவலரைப் பெற முயற்சித்தார்.
அந்த நேரத்தில் அந்த அறிக்கையை Ullyot மறுத்து, குற்றச்சாட்டு “மோசம்” என்று ஒரு அறிக்கையை வெளியிட்டார்.
மார்ச் 2017 இல் உல்லோட்டின் நியமனம் வெள்ளை மாளிகை அறிவித்தது. VA இல் இணைவதற்கு முன்பு பிரைட்டன் மூலோபாயக் குழுவில் ஒரு நிர்வாக பங்காளியாக பணியாற்றினார்.
இதற்கு முன்னர், செலிடே ஆயுதப்படைகளின் குழு மற்றும் செனட் படைவீரர் விவகாரங்கள் குழுவிற்கான தகவல் தொடர்பாடல் இயக்குனராக Ullyot பணியாற்றினார்.
VA படி, அவர் ஒரு முன்னாள் உளவுத்துறை அதிகாரி மற்றும் அமெரிக்க மரைன் கார்ப்ஸில் ஸ்கொட் டி மறைமுக தளபதி தளபதி ஆவார்.