சிஎன்என் வாக்கு: பொருளாதாரம் மீது டிரம்ப் ஒப்புதல் மதிப்பீடு ஒரு புதிய உயர் வெற்றி

சிஎன்என் வாக்கு: பொருளாதாரம் மீது டிரம்ப் ஒப்புதல் மதிப்பீடு ஒரு புதிய உயர் வெற்றி

(CNN) ஜனாதிபதி டொனால்ட் டிரம்ப் தனது பொருளாதார ஒப்புதலுக்கான மதிப்பீட்டை புதிய எஸ்.எஸ்.ஆர்எஸ் நடத்திய புதிய சிஎன்என் கருத்துக்களில் ஒரு புதிய உயரத்திற்குக் கொண்டுள்ளார், 56 சதவீத அமெரிக்கர்கள் அவர் பொருளாதாரத்தில் நல்ல வேலை செய்து வருவதாக கூறி வருகிறார்.

இதன் விளைவாக அமெரிக்க பொருளாதாரம் முதல் காலாண்டில் எதிர்பார்த்ததைவிட மிகச் சிறந்த விகிதத்தில் வளர்ச்சியுற்றது, மற்றும் பொருளாதாரம் மீதான டிரம்ப்பின் செயல்திறன் அடுத்த ஆண்டு பொதுத் தேர்தல்களுக்கான பிரதான விற்பனையாகும் புள்ளிகளாகும்.
பொருளாதாரம் கையாளப்படுகையில் சிஎன்என் வாக்குப்பதிவில் டிரம்ப்பின் முந்தைய அதிகபட்ச புள்ளி மார்ச் 2017 ல் வந்தது, அது 55% ஆனது. பின்னர், அவர் 50% மேலே நான்கு முறை முனைகள், ஆனால் இது 50% வரி அர்த்தமுள்ள வகையில் முதல் முறையாக உள்ளது.
வெள்ளை மாளிகையின் நடிப்புத் தலைவர் மைக் முல்வானே செவ்வாயன்று ட்ரம்பின் 2020 பொருளாதார செய்தியை வெளியிட்டார் – வாக்காளர்கள் இன்னும் அவரை தனிப்பட்ட முறையில் பிடிக்கவில்லை என்றால் ஜனாதிபதியை ஆதரிப்பதற்கு தயாராக இருப்பதாகக் கூறுகிறார்.
நான்கு ஆண்டுகளுக்கு முன்பு இருந்ததை விட நீங்கள் நன்றாக இருக்கின்றீர்களா? இது மிகவும் எளிது, இல்லையா? அது பொருளாதாரம், முட்டாள்தனம், அது எளிதானது என்று நினைக்கிறேன். அவர்களுக்கு நல்லது என்று நினைக்கிறேன் “என்று லாஸ் ஏஞ்சல்ஸில் மில்டன் மாநாட்டில் பேசியபோது முல்வானி கூறினார் .
பொருளாதாரம் புதிய வாக்கெடுப்பில் பரிசோதிக்கப்பட்ட ஜனாதிபதியின் சிறந்த சிக்கலாகும், அவருடைய மற்ற ஒப்புதல் மதிப்பீடுகள் அனைத்தும் 50% குறைவாக உள்ளன. ஜனாதிபதியிடம் பொதுவாக தனது பணியைக் கையாளும் விதத்தை ஏற்றுக் கொள்பவர்களில் ஒருவரானாலும் 20% அவர்கள் பொருளாதாரம் குறித்த தனது பணியை ஏற்றுக்கொள்வதாக கூறுகின்றனர். இது 12 புள்ளிகள் மூலம் வேறு எந்த சிக்கலுக்கும் கிராஸ்ஓவர் அனுமதியை விட அதிகமாக இருக்கிறது.
அரசாங்கத்தின் பணிநிறுத்தத்தின் பின்னணியில் பொருளாதாரத்தின் மீதான ஜனாதிபதி ஒப்புதல் மதிப்பீடு இந்த ஆண்டின் தொடக்கத்தில் 48% குறைந்துள்ளது. பின்னர் 35 வது வயதில் (16 புள்ளிகள்), அல்லாத வெள்ளையர்கள் (13 சதவீதம் புள்ளிகள்), சுயேச்சைகள் (11 புள்ளிகள்), பெண்கள் (10 புள்ளிகள் வரை) மற்றும் பெண்கள் கூட ஜனநாயக (10 புள்ளிகள்).
சுகாதாரக் கொள்கையில் ட்ரம்ப்பின் ஒப்புதல் 2018 ல் இருந்து சிறிது முன்னேற்றம் அடைந்துள்ளது, ஐந்து புள்ளிகள் 38% ஆக அதிகரித்துள்ளது, வாக்கெடுப்பில் சோதிக்கப்பட்ட மோசமான ஒப்புதல் மதிப்பீடு. சற்று கூடுதலாக, 42% அவர் குடியேற்றம் மற்றும் வெளிநாட்டு விவகாரங்களை எவ்வாறு கையாளுகிறார், மற்றும் 39% இனிய உறவுகளை கையாளுவதை ஒப்புக்கொள்கிறார்.
இனவாத உறவுகளில் அவரது ஒப்புதல் 2017 செப்டம்பர் முதல் அதிகரித்துள்ளது – 6 சதவீதம் புள்ளிகள் – ஆனால் டிரம்ப் உரிமையாளர்கள் எதிர்ப்பு வீரர்கள் துப்பாக்கி சூடு வேண்டும் என்று முழங்காலில் NFL உள்ள எதிர்ப்பை மத்தியில் கடந்த கருத்து கணிப்பு. 2017 ல் இருந்து அவரது அதிகரிப்புகள் பெரும்பாலும் பழமைவாதிகள், குடியரசுக் கட்சியினர் மற்றும் வெள்ளையினரில் இருந்து வந்தது.
அதே நேரத்தில், டிரம்ப்பின் சாதகமான மதிப்பீடு தனது ஜனாதிபதி பதவிக்கு 100 நாள் குறிக்கோளிலிருந்து மிக உயர்ந்த புள்ளியை எட்டியுள்ளது: 45% அமெரிக்கர்கள் ஜனாதிபதிக்கு சாதகமான கருத்தை கொண்டுள்ளனர்.
மேலும், 54%, ஒரு எதிர்மறை பார்வையை தொடர்ந்து. ஆனால் டிசம்பர் 2018 வாக்கில் இருந்து சமீபத்திய இயக்கமானது 5 சதவீத புள்ளியை அதிகரிக்கும். சுதந்திரம் பெற்றவர்களில் (9 சதவிகித புள்ளிகள்), கல்லூரிக் கல்வி (9 சதவிகித புள்ளிகள்) மற்றும் பெண்கள் (8 சதவிகித புள்ளிகள்) ஆகியவற்றில் அவருடைய மிகுந்த அனுதாபம் அதிகரித்துள்ளது.
அரைவாசி அமெரிக்கர்கள் டிரம்ப், 2018 ஆம் ஆண்டு அக்டோபரில் இருந்து தனது ஜனாதிபதி பிரச்சாரத்தின்போது செய்த முக்கியமான வாக்குறுதிகளை ஒரு நல்ல வேலையாக செய்கிறார்.
2017 ஏப்ரல் முதல் ஜனாதிபதியின் சிறந்த ஒப்புதலுக்கான தரவரிசைகளுடன், பொருளாதாரம், அனுகூலங்கள் மற்றும் வாக்குறுதிகளை வைத்திருக்கும் அந்த எண்ணிக்கை – 2020 ஆம் ஆண்டில் தனது வாய்ப்பைப் போக்க வேண்டும். ஆனால் அதற்கு மேல் ஜனநாயகக் கட்சி போட்டியாளர்களுடன் இந்த வாக்கெடுப்பில் நியமனம் ஜனாதிபதிக்கு பெரும் சாதகமானதாக இல்லை.
கணக்கில் பதிவு செய்யப்பட்ட வாக்காளர்கள் தோராயமாக முதல் ஆறு ஜனநாயகக் கட்சியாளர்களில் மூன்று பேர் நியமிக்கப்பட்டனர் மற்றும் 2020 ஆம் ஆண்டில் அவர்கள் அந்த நபருக்காகவோ அல்லது ட்ரம்பிற்கு வாக்களிப்பவர்களாகவோ இருக்க முடியுமா என்று கேட்டனர். ஒவ்வொரு டெமோகிராமிற்கும் ஆதரவானது 47% ஆதரவைக் கொண்ட தெற்கு பெண்ட் மேயர் பீட் பட்லிகி மற்றும் மாசசூசெட்ஸ் செனட். எலிசபெத் வாரன் டிரம்ப் மீது 52% ஆதரவுடன் பேடோ ஓ’ரோர்க்கி ஜனாதிபதியை ஆதரித்தார்.
ஜோ பிடென் (51%), பெர்னி சாண்டர்ஸ் (50%) மற்றும் கமலா ஹாரிஸ் (49%) ஆகியோர் இடையே வீழ்ச்சி ஏற்பட்டது. டிரம்ப் எண்கள் 42% முதல் 48% வரை இருந்தன.
ஜனநாயகக் கட்சிக்காரர்கள் சிலர் ஜனாதிபதியின் மீது ஒரு அர்த்தமுள்ள விளிம்பை வைத்திருக்கிறார்கள் என்றாலும், இந்த முடிவுகள் இந்த நேரத்தில் ஒரு நெருக்கமான போட்டியைக் காட்டுகின்றன, வாக்காளர்கள் தங்கள் மனதை மாற்றிக்கொள்ள நிறைய நேரம் உள்ளது. 2015 ஜூன் மாதம் ட்ரம்பும் ஹிலாரி கிளின்டனுமான பொதுத் தேர்தலுக்கான சிஎன்என் முதல் போட்டியில் கிளின்டன் டிரம்ப்பை 14 புள்ளிகளால் பதிவு செய்த வாக்காளர்களிடம் வழி நடத்தி வந்தார்.
இந்த செயல்முறை ஆரம்பத்தில் இருந்தபோதிலும், இந்த மாதிரி போட்டிகளிலும் சில வடிவங்கள் வெளிப்படுகின்றன.
ஒவ்வொரு ஜனநாயகக் கட்சியின் வேட்பாளருமான டிரம்ப், பெண்கள் மத்தியில் இரட்டை இலக்க வித்தியாசத்தில் முதலிடம் பெற்றார். ஒவ்வொரு வழக்கிலும் டிரம்ப்புக்கு கல்லூரி டிகிரி இல்லாத வெள்ளையினங்கள், ஆனால் பட்ரிக், வாரன், சாண்டர்ஸ் மற்றும் பிடென் ஆகியோருடன் டிரம்ப் டிரம்ஸை பிளவுபடுத்தி, ஹாரிஸிற்கும் O’Rourke க்கும் ஜனநாயகக் கட்சியின் ஆதரவில் முறித்துக் கொண்டது.
இரண்டு குழுக்களுக்கிடையில் முன்னுரிமைகளில் கிட்டத்தட்ட 40-புள்ளி சுழற்சியுடன் டிகிரி மற்றும் நான்கு வருட பட்டம் பெற்றவர்கள் ஆகியோருக்கு இடையேயான மிகப்பெரிய இடைவெளிக்கு ஹார்ட்ஸ் உதவுகிறது. அல்லாத போட்டியாளர்கள் ஒவ்வொரு போட்டியில் ஜனநாயக வேட்பாளர் ஆதரவு.
ஏப்ரல் 28 ம் தேதி ஏப்ரல் 28 ம் தேதி, சிஎன்என் வாக்கு மூலம் நடத்தப்பட்டது, ஒரு நேரடி நேர்காணலின்படி, 1,007 பெரியவர்களின் நிலப்பரப்புகளில் அல்லது செல்ஃபோன்களில் ஏறத்தாழ தேசிய மாதிரி. முழு மாதிரியின் முடிவுகள் பிளஸ் அல்லது கழித்தல் 3.8 சதவிகித புள்ளிகளின் மாதிரியைக் கொண்டிருக்கின்றன.
ரேண்டம் அரை-மாதிரிகள் அந்த குழுக்களுக்கான கிராஸ்டஸ்டாக்களை வெளியிடுவதற்கு குறைந்தபட்சம் குறைவாகக் குறைந்து வரும் சிறிய துணைப் பிரிவுகளில் ஏற்படலாம். வெளியிடப்பட்ட crosstabs காட்டப்படவில்லை குழுக்கள் உறுப்பினர்கள் முழுமையாக கருத்து கணிப்பு ஒவ்வொரு கேள்வி முடிவு பிரதிநிதித்துவம். ஒவ்வொரு 45 வயதிற்கும் குறைவான பதிவு செய்யப்பட்ட வாக்காளர்களுக்கான சராசரி எண்கள், 2020 போட்டிகளில் 111 முதல் 127 வரை, வெண்கல அல்லாத வாக்காளர்களுக்கு 107 முதல் 130 வரை இருந்தன.