ஸ்டான்போர்டுக்கு ஒப்புக் கொண்ட சீன மாணவர் குடும்பம் ரிக் சிங்கருக்கு 6.5 மில்லியன் டாலர் ஊதியம் அளித்தது

ஸ்டான்போர்டுக்கு ஒப்புக் கொண்ட சீன மாணவர் குடும்பம் ரிக் சிங்கருக்கு 6.5 மில்லியன் டாலர் ஊதியம் அளித்தது

(சிஎன்என்) ஸ்டேன்போர்டு பல்கலைக்கழகத்திற்கு அனுமதிக்கப்பட்டார் செய்த சீனப் மாணவர் குடும்ப அமெரிக்க கல்லூரி சேர்க்கை ஊழல் மையக் கதாபாத்திரம் முதல் $ 6.5 மில்லியன் ஊதியம், விசாரணை அறிவு ஒரு மூல கூறுகிறார்.

மாணவர் பெற்றோர் ரிக் சிங்கருக்கு பணம் செலுத்துவதன் மூலம் ஸ்டான்ஃபோர்டில் தங்கள் மகளை பெற ஒரு நன்மையை எதிர்பார்க்கிறார்களா என தீர்மானிக்கப்படவில்லை. அவர்கள் தவறு எதுவும் செய்திருக்கலாம் ஆனால் அது புலன்விசாரணை மூலம் தீர்மானிக்கப்படும் சாத்தியம் உள்ளது, ஆதாரம் சேர்க்கப்பட்டது.
மோர்கன் ஸ்டான்லி ஆலோசகர் மைக்கேல் வு சிங்கரிடம் பெற்றோரைப் பற்றி குறிப்பிட்டுள்ளார். மோர்கன் ஸ்டான்லி ஒரு செய்தித் தொடர்பாளர் சிஎன்என் நிறுவனத்திடம் நிறுவனம் விசாரணையாளர்களுடன் ஒத்துழைக்கிறார் என்று கூறினார்.
வு “கல்லூரி சேர்க்கை விஷயத்தில் ஒரு உள் விசாரணையில் ஒத்துழைப்பு இல்லை நிறுத்தப்பட்டது,” செய்தி தொடர்பாளர் கூறினார்.
மாணவர், அவரது பெற்றோர்கள் மற்றும் வு ஊழலில் குற்றஞ்சாட்டப்படவில்லை.
விசாரணைகள் ஆரம்பிக்கப்பட்ட தகவலை அறிந்திருந்தன, ஆனால் மார்ச் மாதத்தில் குற்றச்சாட்டுக்களை வழங்குவதற்கான போதுமான சான்றுகள் இல்லை எனவும் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது. விசாரணைகள் இப்போது மோர்கன் ஸ்டான்லி மற்றும் பெற்றோர்களுக்குத் தெரிந்ததைப் பார்க்க அவர்கள் பார்க்கிறார்கள்.
அறிக்கையைத் தொடர்ந்து ஸ்டான்போர்ட் பல்கலைக்கழகம் ஒரு அறிக்கையை வெளியிட்டது.
“ஸ்டான்ஃபோர்டு சிங்கர் நிறுவனத்திற்கு 6.5 மில்லியன் டாலர் அல்லது சிங்கருடன் பணிபுரியும் ஒரு மாணவரின் குடும்பத்திலிருந்து பெறவில்லை என்பதை தெளிவுபடுத்துவது முக்கியம்” என்று அது கூறியது. “ஸ்டான்போர்டு இது பற்றிய தகவலை அறிந்திருக்கவில்லை, இதையொட்டி குடும்பத்திலிருந்து சிங்கருக்கு 6.5 மில்லியன் டாலர் பணம் செலுத்தியது இன்றைய செய்தி அறிக்கைகள் வரை.”
சி.என்.என் சீன மாணவர் கருத்துக் கோரிக்கைக்கு மின்னஞ்சல் அனுப்பியுள்ளார், ஆனால் ஒரு பதிலைப் பெறவில்லை, மேலும் பெய்ஜிங்கில் உள்ள குடும்பத்தின் வணிகத் தொடர்புகளை தொடர்பு கொள்ள முயற்சித்துள்ளார்.

மோசடிக்கு பின்னால் யார் இருக்கிறார்கள்?

இத்திட்டத்தின் சார்பற்ற ஆலோசகரான சிங்கர், டஜன் கணக்கான செல்வந்த பெற்றோருடன் சேர்ந்து, தங்கள் குழந்தைகளை மேல் பல்கலைக்கழகங்களுக்குத் தவறாக ஒப்புக்கொள்வதற்கு பணிபுரிந்தார்.
“தி கீ” மற்றும் முக்கிய உலகளாவிய அறக்கட்டளையின் தலைமை நிர்வாக அதிகாரி, அதனுடன் இணைக்கப்பட்ட தொண்டு நிறுவனம் என அழைக்கப்பட்ட கல்லூரி ஆலோசனை மற்றும் தனியார் வணிக உரிமையாளர் ஆவார்.
அந்த அமைப்புகளின்படி, அவர் SAT மற்றும் ACT போன்ற தரநிலை சோதனைகளில் ஏமாற்றுவதற்கும், கல்லூரி பயிற்சியாளர்களுக்கும் நிர்வாகிகளுக்கும் லஞ்சம் கொடுக்கும் வகையில், அந்த விளையாட்டாக விளையாடாத போதிலும் கூட, விளையாட்டு வீரர்களை நியமனம் செய்வதை தவறாக நியமிப்பதாக அவர் கூறியுள்ளார்.
ஹாலிவுட் நட்சத்திரங்கள், உயர் CEO க்கள், கல்லூரி பயிற்சியாளர்கள் மற்றும் தரப்படுத்தப்பட்ட சோதனை நிர்வாகிகள் உள்ளிட்ட 50 பேர் – சோதனையில் ஏமாற்றுவதற்காக திட்டத்தில் பங்கு பெற்றனர் மற்றும் மாணவர்கள் தங்கள் திறமைகளை பொருட்படுத்தாமல், விளையாட்டு வீரர்களாக முன்னணி நிறுவனங்களுக்கு ஒப்புதல் அளித்தனர். குறைந்தபட்சம் எட்டு பல்கலைக்கழகங்கள் ஒரு கூட்டாட்சி குற்றச்சாட்டு மற்றும் குற்றவியல் புகாரில் குறிப்பிடப்படுகின்றன.
இத்திட்டத்தின் ஒரு பகுதியாக சிங்கர் பெற்றோரால் 25 மில்லியன் டாலர் ஊதியம் பெற்றது, மாசசூசெட்ஸிற்கான அமெரிக்க வழக்கறிஞரான ஆண்ட்ரூ லெலிங் கூறினார். அந்த பணத்தில் சிலர், இந்த திட்டத்தின் ஒரு பகுதியாக சோதனை நிர்வாகிகள் அல்லது பயிற்சியாளர்கள் செலுத்த பயன்படுத்தப்பட்டது.

இதில் டஜன் கணக்கான பெற்றோர்கள்

கல்லூரி வயது மாணவர்களுக்கு 33 பெற்றோர்கள் உட்பட , 50 பேருக்கு, குற்றவியல் கல்லூரி சேர்க்கை அமைப்புகளில் ஒரு நன்மையைப் பெற தங்கள் செல்வத்தை பயன்படுத்துவதற்காக சதித்திட்டம் தீட்டியுள்ளனர்.
நடிகை லோரி லொல்லின் உட்பட 17 செல்வந்த பெற்றோர், மொத்தம் கல்லூரி சேர்க்கை ஊழலில் இந்த வாரம் பாஸ்டனில் பெடரல் நீதிமன்றத்தில் முறையீடு செய்யவில்லை.
லுக்லின் மற்றும் அவரது கணவர் மொஸ்ஸிமோ ஜானுல்லி கடந்த மாதம் மத்திய நீதிமன்ற தீர்ப்பில் குற்றவாளி எனக் குற்றஞ்சாட்டியிருந்தார்.
மோசடி மற்றும் சதித்திட்டம் தீர்ப்பதற்கு சதித்திட்டத்தின் குற்றச்சாட்டுக்களுக்கு தாக்கல் செய்த வழக்குகள் லொல்லின் முதல் பதிலிறுப்பு வழக்கை பிரதிபலிக்கின்றன. வழக்கறிஞர்கள் மற்றும் கியானுல்லியை $ 500,000 டாலர் ஒரு போலி தொண்டு நிறுவனத்திற்கு அளித்தனர், அவர்கள் இரு மகள்கள் தெற்கு கலிபோர்னியா பல்கலைக்கழகத்தில் ஏற்றுக் கொள்ளப்பட்டனர்.
“முழு ஹவுஸ்” நடிகை பணக்கார பெற்றோர்கள் டஜன் கணக்கான, கல்லூரி பயிற்சியாளர்கள் மற்றும் தரப்படுத்தப்பட்ட சோதனை நிர்வாகிகள் சிக்கியுள்ள ஒரு ஊழலில் சிக்கியுள்ளது உயர்ந்த புள்ளி ஆகும்.
நடிகை ஃபெலிசிட்டி ஹஃப்மேன் ஒரு டஜன் பெற்றோர்களிடையே கடந்த மாதம் மோசடிக்கு சதித்திட்டமாக குற்றஞ்சாட்டியிருந்தார். குற்றவாளி மனுவுக்கு பதிலாக, குற்றவாளிகளுக்கு தண்டனையை வழங்குவதற்கு சிறைத் தண்டனையை வழங்குவதாக சிறைச்சாலைகள் தெரிவிக்கின்றன, மேலும் அவருக்கு எதிராக மேலும் குற்றச்சாட்டுகள் வரவில்லை.