உலக ஆஸ்துமா தினம் – CGTN மீது சிகிச்சைக்கு கவனம் செலுத்துகிறது

உலக ஆஸ்துமா தினம் – CGTN மீது சிகிச்சைக்கு கவனம் செலுத்துகிறது

ஆஸ்துமா அல்லாத தொற்றுநோயற்ற நோயாக இருந்தாலும், அதிக உயிரிழப்பு விகிதம் உள்ளது. உலகளாவிய ஆஸ்துமா அறிக்கை 2018 படி உலகில் சுமார் 340 மில்லியன் மக்கள் ஆஸ்துமாவைக் கொண்டுள்ளனர்.

செவ்வாயன்று 21 ஆவது உலக ஆஸ்துமா தினம், “ஆஸ்துமா நோய்க்கான STOP” என்ற கருத்தாய்வு, நோய் அறிகுறி மதிப்பீடு மற்றும் சிகிச்சையை சரிசெய்வது உட்பட நோயை எவ்வாறு கட்டுப்படுத்துகிறது என்பதை உயர்த்தி காட்டுகிறது.

செவ்வாய் 21 ஆவது உலக ஆஸ்துமா தினம் குறிக்கிறது. / Ginasthma.org வழியாக புகைப்படம்

செவ்வாய் 21 ஆவது உலக ஆஸ்துமா தினம் குறிக்கிறது. / Ginasthma.org வழியாக புகைப்படம்

ஆஸ்துமா கட்டுப்பாட்டுக்கு அவசியமான நிலையான சிகிச்சை

சிகிச்சையளிக்க முடியாவிட்டாலும், ஆஸ்துமா சிகிச்சையுடன் சிறப்பாக கட்டுப்படுத்த முடியும், நிபுணர்கள் கூறுகின்றனர்.

ஆஸ்துமா அடிக்கடி ஒவ்வாமை, குளிர் காற்று, உடல் ரீதியான அல்லது இரசாயன எரிச்சல், மேல் சுவாசக் குழாய் தொற்று மற்றும் விளையாட்டு போன்றவற்றுடன் தொடர்புடையது, சுவாச நோய்களுக்கான மையத்தின் பிரதான மருத்துவர் லியு குவாலியாங் கூறுகையில், இருமல், மார்பு இறுக்கம் மற்றும் மூச்சுத்திணறல் ஆகியவற்றுடன் தொடர்புடையது. சீனா-ஜப்பான் நட்புறவு மருத்துவமனையில் (CJFH). மரபியல் மற்றும் சுற்றுச்சூழல் காரணிகள் அதன் காரணிகளில் ஒரு பங்கு வகிக்கின்றன.

30 மில்லியன் மக்கள் சீனாவில் ஆஸ்துமாவைக் கொண்டுள்ளனர், ஆனால் ஐந்து சதவிகிதத்தினர் முறையான சிகிச்சைகள் பெற்றுள்ளனர். / VCG புகைப்படம்

30 மில்லியன் மக்கள் சீனாவில் ஆஸ்துமாவைக் கொண்டுள்ளனர், ஆனால் ஐந்து சதவிகிதத்தினர் முறையான சிகிச்சைகள் பெற்றுள்ளனர். / VCG புகைப்படம்

சீனாவில், 30 மில்லியன் மக்கள் பாதிக்கப்பட்டுள்ளனர், ஆனால் ஐந்து சதவீதத்தினர் முறையான சிகிச்சைகள் பெற்றுள்ளனர்.

ஆஸ்துமாவின் சுமை சிரிப்பிற்கு மற்றும் ஸ்கிசோஃப்ரினியாவைப் போலவே உள்ளது, மேலும் குழந்தைகளின் வளர்ச்சி மற்றும் வளர்ச்சியை தீவிரமாக பாதிக்கக்கூடும், லியூ எச்சரித்துள்ளது.

“ஆஸ்துமா நோய்த்தடுப்பு மற்றும் சிகிச்சையளிப்பதற்கான முக்கிய ஆரம்ப அறிகுறி, நிலையான சிகிச்சை மற்றும் முழு-நிச்சயமாக மேலாண்மை ஆகும்” என்று லியு சுட்டிக்காட்டினார். “ஆஸ்துமாவைக் கண்டறிந்தவுடன், நோயாளி முடிந்தவரை சிறந்த கட்டுப்பாட்டு சிகிச்சையை சிறந்த முடிவை அடைய வேண்டும்.”

நுரையீரல் செயல்பாடு மற்றும் நுரையீரல் விழிப்புணர்வு ஆகியவற்றை கண்காணிப்பதை கட்டுப்படுத்தும் வகையில், ஆஸ்த்துமா நோய்களின் கண்காணிப்பு நிலைகளை மேம்படுத்துவதே முழு-முழுமையான முகாமைத்துவத்தின் முக்கியமாகும்.

மலிவு, திறமையான ஆஸ்துமா சிகிச்சைக்கான பரிந்துரைக்கப்படும் நடவடிக்கைகள்

நீண்டகால அழற்சி நோயாக ஆஸ்துமா சிகிச்சைக்கு ஆயுட்காலம் தேவைப்படுகிறது, எனவே நீண்ட கால எதிர்ப்பு அழற்சி சிகிச்சை மற்றும் தரநிலையான மேலாண்மை தேவைப்படுகிறது.

“மருத்துவ யதார்த்தத்தில் இருந்து, டாக்டர்களின் வழிகாட்டுதலின் கீழ் நோயாளிகளுக்கு நீண்டகால நிலையான சிகிச்சையை கடைபிடிக்கும்பட்சத்தில், பெரும்பாலான ஆஸ்துமா தாக்குதல்களை கட்டுப்படுத்த முடியும்,” CJFH இன் லின் ஜியாங்டாவ் கூறினார், இவர் சீனா ஆஸ்த்மாவின் தலைமை கண்காணிப்பாளர்களில் ஒருவரானார் கூட்டணி (CAA).

சீனா-ஜப்பான் நட்புறவு மருத்துவமனையிலிருந்து பேராசிரியர் லின் ஜியாங்டாவோ. / சின்குவா புகைப்படம்

சீனா-ஜப்பான் நட்புறவு மருத்துவமனையிலிருந்து பேராசிரியர் லின் ஜியாங்டாவோ. / சின்குவா புகைப்படம்

இருப்பினும், பல பகுதிகளில், ஆஸ்துமா தடுப்பு மற்றும் சிகிச்சையளிப்பதற்கான அதிகாரப்பூர்வ வழிகாட்டுதல்களால் பரிந்துரைக்கப்படும் மருந்துகள் மருத்துவ காப்பீடு மூலம் காப்பீடு செய்யப்படுகின்றன, இதனால் செலவின செலவு சுமையைக் குறைக்கின்றன.

மருத்துவ காப்பீட்டில் சேர்க்கப்பட வேண்டிய பரிந்துரைக்கப்பட்ட மருந்துகள் மற்றும் ஆஸ்துமா நோயாளிகளுக்கு சமூக பாதுகாப்பை மேம்படுத்துவதற்காக புதிய மருந்துகள் அறிமுகப்படுத்தப்பட வேண்டும் என்று லின் அழைப்பு விடுத்தார்.

மேலும், பல்வேறு பொருளாதார வளர்ச்சியுடன் பிராந்தியங்களில் ஆஸ்துமா கட்டுப்பாட்டு இடைவெளியின் அளவுகள்.

நகர்ப்புறங்களில் உள்ள 28.7 சதவீத நோயாளிகள் மட்டுமே ஆஸ்துமாவின் கட்டுப்பாட்டைக் கொண்டுள்ளனர் என்று லின் கூறினார், தொலைதூரப் பகுதிகள் மற்றும் முதன்மை மருத்துவமனைகளில் உள்ள விகிதம் அத்தகைய அளவில் இருக்கும் என மதிப்பிடப்பட்டுள்ளது.

பல்வேறு நோய்களிலும் நிபுணத்துவமாக பல்வேறு நிலை மருத்துவமனைகளுக்கு அழைப்பு விடுத்தார்.

“நோயாளிகளின் நீண்ட கால நிர்வாகத்திற்கான சமூக மருத்துவர்கள், கடினமான மற்றும் கடுமையான நோய்களுக்கான மருத்துவ பணிகளுக்கு பிரதான ஆஸ்பத்திரிகளில் முக்கியமாக பொறுப்புள்ளவர்கள், முதல் விஜயத்திற்கான அல்லது சிறு சந்தர்ப்பங்களுடன் கூடிய நோயாளிகள் சமூகத்திற்கு செல்லலாம், அதற்கு தேவையான போதிய பயிற்சி தேவை சமூக மருத்துவர்கள், “லின் கூறினார்.

ஆஸ்துமாவின் பொதுவான நோயறிதல் மற்றும் மேலாண்மை சிக்கலானது அல்ல, மேலும் வெற்றிகரமான நிகழ்வுகளை சமூக மருத்துவமனைகளில் ஊடுருவிச் செல்ல முடியும்.

“நீரிழிவு மற்றும் உயர் இரத்த அழுத்தம் போன்ற ஆஸ்த்துமா சிகிச்சையளிக்கப்பட்டு நிர்வகிக்கப்பட்டால், பொதுமக்கள் விழிப்புணர்வுடன் கூடிய சமூகங்களில் சிகிச்சை மேற்கொள்ளப்படுவதால், கட்டுப்பாட்டு நிலை கணிசமாக முன்னேற முடியும்,” என்று லின் தெரிவித்தார்.

(VCG வழியாக மறைக்கவும்)