விஞ்ஞானிகள் நிமிடங்களில் பாக்டீரியாவை கண்டறிவதற்கு சாதனத்தை உருவாக்குகின்றனர், நாட்கள் இல்லை – NDTV செய்திகள்

விஞ்ஞானிகள் நிமிடங்களில் பாக்டீரியாவை கண்டறிவதற்கு சாதனத்தை உருவாக்குகின்றனர், நாட்கள் இல்லை – NDTV செய்திகள்
வாஷிங்டன்:

நோயாளிகள் சக்தி வாய்ந்த நுண்ணுயிர் எதிர்ப்பிகள் நோயாளிகளுக்கு காத்திருக்கும் போது, ​​விரைவில் அவை எண்ணிடப்படலாம், ஒரு புதிய சாதனம், நாட்களுக்கு பதிலாக நிமிடங்களில் முடிவுக்கு வரும்.

இது பென் ஸ்டேட் பல்கலைக்கழகத்தில் ஒரு குழுவினால் கண்டுபிடிக்கப்பட்டது மற்றும் திங்களன்று தேசிய அகாடமி ஆஃப் சயின்ஸின் செயல்முறைகளில் வெளியிடப்பட்ட ஒரு தாளில் விவரிக்கப்பட்டது.

பிக் கிங் வோங், உயிரிமருத்துவ பொறியியல் மற்றும் இயந்திர பொறியியல் ஒரு பேராசிரியராக இணைந்து உருவாக்கியது, இந்த சாதனமானது மைக்ரோடெக்னாலஜியை நுண்ணிய நுண்ணோக்கியின் கீழ் பார்க்கக்கூடிய ஒற்றை பாக்டீரியா உயிரணுக்களுக்குப் பிடிக்க உதவுகிறது.

மூன்று முதல் ஐந்து நாட்கள் வரை இத்தகைய ஆய்வக வேலைகள் தற்போது எடுக்கப்படுவதால், அணுகுமுறை சிகிச்சையளிக்கும் பாக்டீரியாக்கள் மற்றும் நோயாளிகளுக்கு ஏற்படக்கூடிய பாதிப்புக்குள்ளானால் 30 நிமிடங்களில் மருத்துவர்கள் தீர்மானிக்க முடியும்.

“பாக்டீரியா தற்போது இல்லை என்றாலும், நாங்கள் தற்போது நுண்ணுயிர் எதிர்ப்பிகளை பரிந்துரைக்கிறோம்,” Wong AFP இடம் கூறினார்.

“அது வெளிப்படுத்த முயற்சித்த விஷயங்களில் ஒன்று, பாக்டீரியா தொற்று இருப்பதை விரைவாக தீர்மானிக்க முடியுமா?”

பாக்டீரியா உள்ளது என்பதைத் தெரிந்துகொள்ள முடிந்தால் கூடுதலாக, செல்கள் கோளங்கள், ராட்-வடிவங்கள், அல்லது சுழல் என்பதை தீர்மானிப்பதன் மூலம் அந்த வகை வகைகளை வகைப்படுத்தலாம்.

“இந்த சாதனம் இருப்பதை நிர்ணயிக்கிறது ஆனால் பாக்டீரியாவின் வகை என்னவென்றால்,” வோங் கூறினார். “நாம் என்ன வேலை செய்கிறோமோ நாம் இனங்கள் இட் ஐடி செய்யலாம் என்று ஒரு முழுமையான மூலக்கூறு அணுகுமுறையாகும்.”

பாக்டீரியாவை கண்டறிந்தபின், இந்த வகை நுண்ணுயிர் எதிர்ப்பிகள் தடுக்கப்படுகிறதா என்பதை தீர்மானிக்க ஆண்டிபயாடிக்குகளை வெளிப்படுத்துகின்றன, இதில் எந்த வகையிலும் ஆண்டிபயாடிக் தலையீடு பயனற்றதா என்பதை நிரூபிக்கும்.

“சிறுநீரக மூல நோய் தொற்றுகள் மிகவும் பொதுவான பாக்டீரியா தொற்றுக்கள் ஆகும்,” வோங் கூறினார்.

“எனினும், சிறுநீரக மாதிரிகளில் 75 சதவிகிதத்திற்கும் அதிகமான மருத்துவ நுண்ணுயிரியல் ஆய்வகங்களுக்கு எதிர்மறையாக இருக்கிறது, மருத்துவ ரீதியாக பொருத்தமான செறிவு உள்ள பாக்டீரியாவின் முன்னிலையில் விரைவாக வெளியேறுதல் அல்லது உறுதிப்படுத்துதல் நோயாளி கவனிப்பை அதிகரிக்கும்.”

அவர் ஒரு தற்காலிக காப்புரிமைக்கு விண்ணப்பித்தார் மற்றும் அவர்களது சாதனம் ஒன்றைக் கொண்டு வர முடியும் என்று கூறியதுடன், அவர்கள் அளவு குறைவாக இருக்கும் என நம்புகின்றனர், இதனால் மருத்துவமனைகளில் மற்றும் மருத்துவர்கள் அலுவலகங்களில் மூன்று ஆண்டு காலத்திற்கு சந்தைப்படுத்த முடியும்.

(இந்த கதை NDTV ஊழியர்களால் திருத்தப்படப்படவில்லை மற்றும் சிண்டிகேட் செய்யப்பட்ட ஊட்டத்திலிருந்து தானாக உருவாக்கப்பட்டதாகும்.)

சமீபத்திய தேர்தல் செய்திகள் , நேரலை புதுப்பிப்புகள் மற்றும் தேர்தல் கால அட்டவணையை 2019 ஆம் ஆண்டில் ndtv.com/elections இல் பெறவும். 2019 இந்திய பொதுத் தேர்தலுக்கான 543 நாடாளுமன்ற இடங்களில் இருந்து கிடைக்கும் புதுப்பிப்புகளுக்கு ஃபேஸ்புக்கில் எங்களைப் போலவோ அல்லது ட்விட்டர் மற்றும் Instagram இல் எங்களைப் பின்தொடரும். தேர்தல் முடிவுகள் மே 23 அன்று வெளியிடப்படும்.