அமெரிக்க வரிகளுக்கு எதிராக சீனா பதிலடி கொடுப்பதால் வர்த்தக யுத்தம் தோற்றமளிக்கிறது – டைம்ஸ் ஆஃப் இந்தியா

அமெரிக்க வரிகளுக்கு எதிராக சீனா பதிலடி கொடுப்பதால் வர்த்தக யுத்தம் தோற்றமளிக்கிறது – டைம்ஸ் ஆஃப் இந்தியா

வாஷிங்டன்: அமெரிக்கத் தயாரிப்புத் தொழிலாளர்கள் மீது அமெரிக்கத் தடையை எதிர்த்து பதிலடி கொடுக்க வேண்டாம் என்று அமெரிக்க ஜனாதிபதி டிரம்ப் எச்சரிக்கைகளை புறக்கணித்து,

பெய்ஜிங்

திங்கட்கிழமையன்று, அமெரிக்க $ 60 பில்லியன் மதிப்புள்ள அமெரிக்க இறக்குமதி மீதான தடையை குறைத்து, ஒரு வர்த்தக யுத்தத்திற்கான உலக பிரேஸைப் பின்தொடர்ந்தார்.

“வெளிநாட்டு அழுத்தங்களுக்கு சீனா ஒருபோதும் இறங்காது” என்று நாட்டின் வெளியுறவு அமைச்சகம், ஜூன் 1 ம் தேதி 5000 க்கும் மேற்பட்ட அமெரிக்க தயாரிப்புகளுக்கு எதிராக தடையை மீறுவதாகக் கூறும் ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளது. “எங்களது நியாயமான உரிமைகள் மற்றும் நலன்களைப் பாதுகாப்பதில் நாம் உறுதியாக இருக்கிறோம், . அமெரிக்கா இன்னமும் நம்மை சந்திப்பதாக நாங்கள் நம்புகிறோம். ”

ஆனால் இப்போது, ​​சந்தைகள் தொட்டுவிட்டன, டோவ் ஜோன்ஸ் குறியீடானது, 600 நாட்களுக்குள் எழுதப்பட்ட காலங்களில் உலகளாவிய சிற்றலை விளைவிக்கும் அச்சம் காரணமாக இது எழுதப்பட்ட நேரத்தில்.

திங்கட்கிழமை காலை ட்வீட் மூலம் ட்வீட் மூலம் தொடர்ச்சியாக சீனாவின் விடையிறுப்பு வந்தது, அதில் அவர் மாறி மாறி பெய்ஜிங்கை ஒரு ஒப்பந்தமாக மாற்றுவதற்கு முயற்சித்தார்.

“பல கட்டண நிறுவனங்கள் சீனாவை விட்டு விலகும்

வியட்நாம்

மற்றும் ஆசியாவில் உள்ள பிற நாடுகளும். அதனால் தான் சீனா ஒரு ஒப்பந்தத்தை மோசமாக செய்ய விரும்புகிறது! சீனாவில் வியாபாரத்தில் ஈடுபட யாரும் இல்லை. சீனாவிற்கு மிகவும் கெட்டது, அமெரிக்காவுக்கு மிகவும் நல்லது! ஆனால் பல ஆண்டுகளாக அமெரிக்காவின் நலன்களை சீனா எடுத்துக் கொண்டது, அவர்கள் முன்னும் பின்னுமாக இருக்கிறார்கள் (நம்முடைய தலைவர்கள் வேலை செய்யவில்லை). எனவே, சீனா பதிலடி கொடுக்கக்கூடாது – மோசமாகிவிடும்! “என்று அவர் எச்சரித்தார்.

சீனாவில் வணிகத்தில் ஈடுபடுவதற்கு யாருமே அங்கு இல்லை. சீனாவிற்கு மிக மோசமான, அமெரிக்காவுக்கு மிகவும் நல்லது! ஆனால் சீனா எடுக்கும் … https://t.co/f0XWQQQFfz

– டொனால்ட் ஜே. டிரம்ப் (@ டயல்டால்ட்ரம்ப்) 1557762923000

ஆனால் அமெரிக்க ஜனாதிபதி ஈரான் மற்றும் வெனிசுலா போன்ற உலகின் சில நாடுகள், ஒப்பீட்டளவில் பலவீனமானவர்கள் கூட ஒரு வலுவான சீனாவானது கூட, பொதுமக்களின் தாக்குதலுக்கு முகங்கொடுக்கும் என்ற உண்மையை தள்ளுபடி செய்வதாக தோன்றியது. பெய்ஜிங் விடையிறுப்பு மற்றும் அறிக்கைகள் துல்லியமாக அது பரிந்துரைத்தது – மற்றும் பல டிரம்ப் விமர்சகர்கள் அமெரிக்காவில் சிறந்து விளங்குவதை சிறப்பாக செயல்பட்டிருக்க வேண்டும் என்று கருதுகின்றன.

இருப்பினும், டிரம்ப் அமெரிக்க பொருளாதாரத்தின் வலிமையால் தெளிவாகத் தைரியமாக உள்ளார், மேலும் உண்மையில் வரிவிதிப்பு யுத்தம் உதவியது மற்றும் இறுதியில் அமெரிக்கர்களுக்கு இன்னும் பலனளிப்பதாக வாதிடுகிறார், பல பொருளாதார நிபுணர்கள், அவரது சொந்த உதவியாளர்கள் உட்பட, அமெரிக்க வணிகர்கள் மற்றும் நுகர்வோர் இறுதியில் அமெரிக்காவிற்கு ஏற்றுமதி குறைந்து வருவதால், சீனாவுக்கு மட்டுமல்லாமல், சீனாவிற்கான கட்டணத்தை செலுத்தும்

“சீனாவில் இன்று நடைமுறைக்கு வரும் கட்டணத்தை அமெரிக்க நுகர்வோர் செலுத்துவதற்கு அவர்களுக்கு எந்த காரணமும் இல்லை. சீனா, சீனாவின் 21 புள்ளிகளுக்கு 4 புள்ளிகள் மட்டுமே வழங்கப்பட்டபோது சமீபத்தில் இது நிரூபிக்கப்பட்டுள்ளது, ஏனெனில் சீனா இத்தகைய பெரிய அளவிற்கு தயாரிப்புகளை மானியமாக வழங்கியுள்ளது, “டிரம்ஸ் தொடர்ச்சியான ட்வீட்ஸில் தொடர்ச்சியான ட்வீட்ஸில் தொடர்ச்சியாக பராமரிக்கப்படுகிறது, மேலும் வாதிடுகிறார்” நீங்கள் கட்டணமில்லாத நாடுகளிலிருந்து (sic) இருந்தால், அல்லது அமெரிக்காவில் (சிறந்த யோசனை) உள்ள தயாரிப்புகளை வாங்கினால் முற்றிலும் தவிர்க்கப்படலாம். அது ஜீரோ கட்டணமாகும். ”

அமெரிக்க நுகர்வோர் கட்டணத்தை செலுத்துவதற்கு எந்த காரணமும் இல்லை, இது இன்று சீனாவில் நடைமுறைக்கு வருகிறது. இது நிரூபிக்கப்பட்டுள்ளது … https://t.co/Cxc5AwxKOG

– டொனால்ட் ஜே. டிரம்ப் (@ டயல்டால்ட்ரம்ப்) 1557762922000

“எதிர்பாராவிதமாக நல்ல முதல் காலாண்டில் 3.2% மொத்த உள்நாட்டு உற்பத்தியில் சீனாவிலிருந்து கட்டணத்தை பெரிதும் உதவியது. சிலர் அதைப் பெறவில்லை! “என்று அவர் கூறினார்.

ட்ரம்பில் இருந்து குறிப்பிடத்தக்க வகையில் டிரம்ப் ஓவியம் வரைந்து வருகிறது, அவருடைய பொருளாதார ஆலோசகர் லாரி குட்லோ இரு நாடுகளிலும் உள்ள கம்பனிகள் மற்றும் நுகர்வோர் வலி இருப்பதாக ஒப்புக் கொண்டார், ஆனால் வாஷிங்டன் ட்ரம்ப் அட்டை வைத்திருப்பதை பரிந்துரைத்தார்.

“அரசியல் ரீதியாக, நாடு முற்றிலும் ஜனாதிபதியின் பின்னால் இருக்கிறது மற்றும் சீனா மீது கடுமையான அணுகுமுறை மற்றும் உண்மையில், உங்களுக்கு தெரியும், சென். ஸ்மமெர் மற்றும் பிறர் போன்ற முன்னணி ஜனநாயகவாதிகள் ஜனாதிபதியை ஆதரித்திருக்கிறார்கள்

போர்

, “அவர் சுட்டிக்காட்டினார்.

ஆனால் சில வல்லுனர்கள் டிரம்ப் அடிப்படைத் தொகுதி விரைவில் அமெரிக்க துறையைச் சுமந்து வருகின்றன, அமெரிக்கப் பண்ணைகள் இறக்குமதி மற்றும் போயிங் விமானங்கள் போன்ற பொருட்களின் இறக்குமதியைக் குறைப்பதால் விரைவில் வேதனையை அனுபவிப்பார்கள் என்று எச்சரிக்கின்றனர். அதற்கும் அப்பால், அமெரிக்க நுகர்வோர் ஸ்மார்ட்போனிலிருந்து ஸ்னீக்கர்கள் வரை எல்லாவற்றிற்கும் மேலதிகமாக ஷெல் அடிக்கத் தொடங்குவார்கள், அமெரிக்கத் தயாரிப்புகளை பேரழிவிற்கு உட்படுத்தியிருக்கும் ஒரு வர்த்தக அமைப்பில் அமெரிக்காவிற்கு பெரும் எண்ணிக்கையில் சீனா ஏற்றுமதியும், ஆனால் அமெரிக்கர்கள் மலிவான மற்றும் விலையுயர்ந்த பொருட்களை வழங்கியதும், தயாரிப்புகள்.

ஒரு மதிப்பீட்டின்படி, நான்கு அமெரிக்கன் குடும்பம் ஆண்டுதோறும் $ 800 டாலருக்கும், சுங்கவரி யுத்தத்திற்கும் பொருட்கள் மற்றும் பொருட்கள் மீது செலுத்தும்.

உணரவும்

2019 மக்களவைத் தேர்தல்

மற்றும் டைம்ஸ் ஆஃப் இந்தியாவுடன் மே 23-ல் முடிவுகள். சமீபத்திய செய்தி, லைவ் புதுப்பிப்புகள், செய்தி பகுப்பாய்வு மற்றும் வெட்டு-எட்ஜ் தரவு பகுப்பாய்வுகளை கண்காணிக்க TOI ஐப் பின்தொடர்க. நேரடி ட்ராக்

தேர்தல் முடிவுகள்

இந்தியாவின் மிகப்பெரிய செய்தி வலைப்பின்னலுடன் இந்தியாவின் 543 மக்களவை தொகுதிகளில் இருந்து வரும் பெரிய போக்குகள் மற்றும் வேகமாக செய்தி அறிவிப்புகள்.

#ElectionsWithTimes

மோடி மீட்டர்