ஸ்டாலின் கே.ஆர்.சி. தி.மு.க.வின் “வலுவான கூட்டணியுடன் கூட்டணி முன்னணி …

ஸ்டாலின் கே.ஆர்.சி. தி.மு.க.வின் “வலுவான கூட்டணியுடன் கூட்டணி முன்னணி …
Stalin Turns Down KCR? Federal Front Talks Remain Inconclusive Due to DMK's 'Strong Alliance With Congress'
சென்னை தி.மு.க. தலைவர் ஸ்டாலினுடன் கே.சி.ஆர்.
சென்னை:

தெலுங்கானா ராஷ்ட்ரீய சமிதி தலைவர் கே. சந்திரசேகர் ராவ், தி.மு.க.வில் திமுக வேட்பாளராக போட்டியிடுவதற்காக திராவிட முன்னேற்றக் கழகத்துக்கு திராவிட முன்னேற்றக் கழகம் சார்பாக திராவிட கட்சியின் தலைவரான எம்.

பிராந்தியக் கட்சிகளை ஒன்றிணைக்க தனது முயற்சிகளைத் தொடர்ந்த ராவ், ஸ்ராலின் மீது தனது வீட்டுக்கு வந்தார். கூட்டாட்சி முன்முயற்சிக்கான அவரது முன்மொழிவை தி.மு.க.

ஒரு மணி நேரத்திற்கு மேல் நடந்த கூட்டத்தில், ஸ்டாலின் ராவோவிற்கு காங்கிரஸ் கட்சிக்கு ஒரு முன் தேர்தல் கூட்டணியில் இருந்தார் என்றும், அவர் பிரதமரின் அலுவலகத்திற்கு ராகுல் காந்தி என்ற பெயரை அளித்தார் என்றும் கூறினார்.

தெலுங்கானா ராஷ்டிர சமிதி ஆதரவை மையமாகக் கொண்ட காங்கிரஸ் தலைமையிலான அரசுக்கு ஆதரவு வழங்க வேண்டும் என்று தி.மு.க. தலைவர் ஸ்டாலின் வலியுறுத்தினார்.

கேரள முன்னாள் முதல்வர் பினராயி விஜயனை பிரதமர் வேட்பாளராக அறிவித்த ராவ், பிராந்தியக் கட்சிகள் கணிசமான எண்ணிக்கையிலான இடங்களைக் கொண்டிருக்கும் சக்திவாய்ந்த சக்தியாக வெளிவரும், காங்கிரஸ் அல்லது பி.ஜே.பி ஆகியோருக்கு அரசாங்கத்தை உருவாக்க போதுமான அளவு எண்களைக் கொண்டிருக்கும் .

அத்தகைய ஒரு சூழ்நிலையில், டி.ஆர்.எஸ் தலைவர், “தேசிய கட்சிகளின்” ஆதரவுடன் ஒரு பிராந்தியக் கட்சியால் ஒரு அரசாங்கத்தை ஊக்குவிக்க முடியும் என்று டி.ஆர்.கே. தலைவர் கூறினார், இது இடது கட்சிகளையும் உள்ளடக்கிய ஒரு குறிப்பு ஆகும்.

சாத்தியமான “பிந்தைய கருத்துக் காட்சிகள்” ஒன்றிணைக்கப்படலாம், ஒரு கூட்டாட்சி முன்னணி பிராந்தியக் கட்சிகளுக்கும் “தெற்கு மாநிலங்களுக்கும்” எவ்வாறு உதவ முடியும் என்பதை ராவ் வலியுறுத்தினார்.

இதற்காக, தி.மு.க. சார்பில் மூத்த தலைவர்கள் துரியமருகன் மற்றும் டி.ஆர்.பாலு ஆகியோரும் பிரதிநிதித்துவப்படுத்தினர், இந்த மையம் காங்கிரஸ் தலைமையிலான அரசுக்கு மட்டுமே உகந்ததாக இருந்தது. மேலும், திராவிடக் கட்சி மத்திய அரசின் பிராந்தியக் கருவிகளால் வழிநடத்தப்பட்ட ஆட்சிக்கான யோசனையுடன் சண்டை போடுவது சில கட்சிகளின் வேறுபட்ட மாநில குறிப்பிட்ட நிலைப்பாட்டின் அடிப்படையில் செயல்படாது என்று சுட்டிக் காட்டியது.

தெலுங்கானாவில் காங்கிரஸ் மற்றும் தெலுங்கு தேசம் கட்சியை எதிர்த்து டிஆர்எஸ் எதிர்க்கிறது. நிருபர்களிடம் நிருபர்களை சந்தித்த ராவ், தி.மு.க. கூட்டம் ஒரு “மரியாதை” மட்டுமே என்று கூறியது. ஏப்ரல் 2018 ல் ஸ்டாலின் மற்றும் பின்னர் தி.மு.க. தலைவர் மு.க.

திருச்சிராப்பள்ளியில் உள்ள ஸ்ரீரங்கத்தில் உள்ள ஸ்ரீ ரங்கநாதஸ்வாமி கோவிலில் பிரார்த்தனை செய்தார். மே 10 அன்று கன்னியாகுமரிக்குப் பிறகு ராமேஸ்வரத்தில் உள்ள ஸ்ரீ ராமநாதஸ்வாமி கோயிலுக்கு விஜயம் செய்தார்.

தமிழ்நாடு காங்கிரஸ் கமிட்டி தலைவர் கே.எஸ்.அலகிரி இரு தலைவர்களுக்கிடையிலான சந்திப்பைக் குறைமதிப்பிற்கு உட்படுத்தி, பத்திரிகையாளர்களிடம் “ஏன் கூட்டத்தில் முக்கியத்துவம் வாய்ந்தது … இந்தியாவில் மூன்றாவது அணி சாத்தியமானதல்ல, நடைமுறைப்படுத்த முடியாதது, காஷ்மீரிலிருந்து கன்னியாகுமரி வரை மாநில கட்சிகள் இதை நன்கு அறிந்துள்ளன. ”

ராகுல் காந்தியை ஆதரித்ததாக ராவுடனான சந்திப்பில் ஸ்ராலினின் “தயக்கம்” என்ன என்பதை பா.ஜ.க.

தி.மு.க. தலைவர் முலாயம்சிங் யாதவ், தி.மு.க. தலைவர் கருணாநிதி, தி.மு.க. தலைவர் கருணாநிதி ஆகியோரை சந்தித்து பேசினார். தி.மு.க. மாறும் வண்ணங்களைப் புகழ்ந்து கொண்டிருப்பதாகவும், வெளிப்படைத்தன்மை இல்லை என்றும் கூறினார்.

(PTI இருந்து உள்ளீடுகள்)