எபோலா நோய்க்கான 'மிக உயர்ந்த' ஆபத்து குறித்து டி.ஆர்.சி.

எபோலா நோய்க்கான 'மிக உயர்ந்த' ஆபத்து குறித்து டி.ஆர்.சி.

கடந்த ஆகஸ்டு மாதத்தில் இருந்து கிட்டத்தட்ட 1,200 பேர் இறந்துவிட்டனர், 40 ஆண்டுகளில் எபோலாவின் 10 வது வெடிப்பு அறிவிக்கப்பட்டது

எபோலா நோய்க்கான 'மிக உயர்ந்த' ஆபத்து குறித்து எச்சரிக்கிறார் WHO

எபோலா வைரஸ் பாதிக்கப்பட்டவர்களின் சவப்பெட்டிகள் ஆப்பிரிக்க நாட்டில் புருபௌவில் ஒரு கல்லறையில் நுழைவதை காணலாம். படத்தை / எயெப்பி

திங்கட்கிழமை உலக சுகாதார அமைப்பின் தலைமை, காபோவின் ஜனநாயகக் குடியரசில் வெவ்வேறு அரசியல் பிரிவுகளை எபோலாவிற்கு எதிரான போரில் ஒன்றிணைக்க வலியுறுத்தியது, பரவலான ஆபத்து “மிகவும் அதிகமாக உள்ளது” என்று எச்சரித்துள்ளது.

“எபோலா பக்கங்களை எடுக்கவில்லை, எல்லோருடைய எதிரியும் இதுதான்,” என்று எல்.ஓ.ஓ இயக்குநர் ஜெனரல் டெட்ரோ அதோன் கோபிரியஸ் தெரிவித்தார். கடந்த ஆகஸ்டு மாதத்தில் இருந்து கிட்டத்தட்ட 1,200 பேர் இறந்துவிட்டனர், 40 ஆண்டுகளில் எபோலாவின் 10 வது வெடிப்பு அறிவிக்கப்பட்டது.

பாதிக்கப்பட்ட பகுதிகளில் சண்டையிடுவதும், மருத்துவ அணிகள் மீதான தாக்குதல்களும், சந்தேகத்திற்குரிய தடுப்புடன் சர்வதேச முயற்சியையும் பார்வையிடும் உள்ளூர் மக்களும் வெடிப்புக்குத் திரும்புவதற்கான முயற்சிகள் தடுக்கப்பட்டுள்ளன.

டி.ஆர்.சி யின் தலைவர் மற்றும் எதிர்க்கட்சித் தலைவர்களுடன் அவர் சந்தித்தார், “இந்த வெடிப்புக்கு முடிவுகட்டுவதற்கு ஒரு இரு கட்சி அணுகுமுறைக்கு அழைப்பு விடுக்க வேண்டும்” என்றார். “இந்த திடீர் முடிவுக்கு நாம் ஒன்றுபடாவிட்டால், நாங்கள் ஆபத்தை அதிகமாக்குவோம், அது மேலும் பரவலான மற்றும் அதிக விரிவான மற்றும் ஆக்கிரோஷமாக மாறும்,” என்று அவர் கூறினார். 1,20,000 க்கும் அதிகமான மக்கள் தடுப்பூசி உட்பட வைரஸில் ஈடுபட முயற்சிகள் இதுவரை வெடிப்பு-வலுவிழந்த வட Kivu மாகாணத்திற்கு வெடித்ததைத் தாண்டி வந்திருக்கின்றன.

அனைத்து சமீபத்திய குற்றம், தேசிய, சர்வதேச மற்றும் Hatke செய்தி இங்கே ப. சமீபத்திய புதுப்பிப்புகளைப் பெற, புதிய நடுப்பகுதியில் உள்ள Android மற்றும் iOS பயன்பாடுகளைப் பதிவிறக்கவும்