ஐபி முகவரி என்றால் என்ன? – டெக்ராடர்

ஐபி முகவரி என்றால் என்ன? – டெக்ராடர்

<கட்டுரை தரவு-ஐடி = "TDVM5Zw9sm2RGVSMQbwqUg">

ஐபி முகவரி என்றால் என்ன? <மெட்டா content = "https://cdn.mos.cms.futurecdn.net/FzmjaRZYNcyC9gw5e5pRDb.jpg" itemprop = "url">

படக் கடன்: பிக்சே

இந்த நாட்களில் ஆன்லைனில் செல்வது பொதுவாக மிகவும் எளிதானது. எந்தவொரு தொழில்நுட்ப நிபுணத்துவத்திற்கும் உண்மையான தேவை இல்லை, உங்கள் சாதனத்தை இயக்கவும், நீங்கள் இப்போதே இணைக்கப்பட்டுள்ளீர்கள்.

நீங்கள் ஒரு நெட்வொர்க்கிங் கீக் இல்லை என்றால், இந்த எளிமை அநேகமாக முறையிடும், அதாவது நீங்கள் நெறிமுறைகள், பாக்கெட்டுகள் மற்றும் துறைமுகங்கள் போன்ற குறைந்த-நிலை விவரங்களுடன் ஈடுபட கட்டாயப்படுத்தப்படவில்லை.

ஆனால் ஒரு சில நெட்வொர்க்கிங் கருத்துகளைப் பற்றி மேலும் அறிய இது பணம் செலுத்துகிறது, மேலும் ஐபி முகவரி பட்டியலில் முதலிடம் வகிக்கிறது. இது ஒரு சில தொழில்நுட்ப யோசனைகளை ஆராய்வதை உள்ளடக்கியது என்றாலும், நெட்வொர்க் புதியவர்களின் பசுமையானது கூட கண்டுபிடிக்க முடியாது என்று எதுவும் இல்லை. அந்த அடிப்படை புரிதலை நீங்கள் பெற்றவுடன், உங்கள் தனியுரிமை மற்றும் பாதுகாப்பை மேம்படுத்துவதற்கான புதிய வழிகளைக் காண்பீர்கள், அத்துடன் எதிர்காலத்தில் உங்களுக்கு ஏற்படக்கூடிய எந்தவொரு இணைப்பு சிக்கல்களையும் சரிசெய்ய முடியும்.

வரையறைகள்

இணையம் என்பது உங்கள் வீட்டில் நீங்கள் வைத்திருக்கக்கூடிய திசைவிகள், பிசிக்கள், மொபைல்கள் மற்றும் டேப்லெட்டுகள் முதல் வலை சேவையகங்கள் மற்றும் பெருவணிகத்தால் பயன்படுத்தப்படும் உயர்மட்ட கம்ப்யூட்டிங் பவர்ஹவுஸ்கள் வரையிலான சாதனங்களின் மிகப்பெரிய வலையமைப்பாகும்.

எந்தவொரு சாதனமும் ஆன்லைனில் செல்லும் போதெல்லாம், இது ஒரு பொது ஐபி முகவரியை ஒதுக்குகிறது. பொது முகவரியின் நிலையான வகை (ஐபிவி 4 முகவரி என்றும் அழைக்கப்படுகிறது) காலங்களால் பிரிக்கப்பட்ட நான்கு எண்கள், முதல் எண் வழக்கமாக 1 முதல் 191 வரை இருக்கும், மீதமுள்ள மூன்று 0 மற்றும் 255 க்கு இடையில் இருக்கும்:

<ப > 81.151.203.58

ஐபிவி 6 எனப்படும் இரண்டாவது வகை முகவரி வடிவம் இதுபோன்றதாக இருக்கலாம்:

2001: db8: 0: 1234: 0: 567: 8: 1

ஐபி முகவரி மிக முக்கியமானது, ஏனெனில் இது நீங்கள் இருக்கும் இணையத்தில் உள்ள எல்லாவற்றையும் சொல்கிறது, மேலும் உங்களை தொடர்பு கொள்ள அனுமதிக்கிறது.

உங்கள் உலாவியில் Google.com ஐ உள்ளிடும்போது, ​​எடுத்துக்காட்டாக, உங்கள் கணினி அந்த டொமைனை 216.58.213.100 போன்ற பொது ஐபி முகவரிக்கு மொழிபெயர்க்க ஒரு டொமைன் பெயர் சேவையகத்தைப் பயன்படுத்துகிறது. உங்கள் உலாவி உங்கள் சொந்த ஐபி முகவரியுடன் இணைக்கப்பட்ட கூகிள் தேடல் பக்கத்திற்கான கோரிக்கையை அனுப்புகிறது, மேலும் பக்கத்தை திருப்பி அனுப்ப கூகிள் உங்கள் முகவரியைப் பயன்படுத்துகிறது. முகவரிகளைப் பகிராமல் இவை எதுவும் சாத்தியமில்லை.

ஐபி முகவரிகள் இணையத்திற்கு மட்டுமல்ல. உங்கள் சாதனத்தை வீட்டிலுள்ள திசைவியுடன் இணைத்தால், அதற்கு ஒரு தனிப்பட்ட ஐபி முகவரி ஒதுக்கப்படுகிறது, வழக்கமாக இது 192.168 இல் தொடங்குகிறது. இது உங்கள் நெட்வொர்க்கில் உள்ள பிற சாதனங்களுடன் தொடர்பு கொள்ள உங்களை அனுமதிக்கிறது, ஒருவேளை திசைவி மூலம் தகவல்களை அனுப்பலாம் அல்லது கோப்புகள், கோப்புறைகள் அல்லது அச்சுப்பொறி போன்ற ஆதாரங்களைப் பகிரலாம்.

உங்கள் பொது ஐபி முகவரியைக் கண்டறிதல்

உங்கள் பொது ஐபி முகவரியைக் கண்டுபிடிப்பது எளிதானது (படக் கடன்: கூகிள்)

உங்கள் பொது ஐபி முகவரியைக் கண்டறிதல்

உங்கள் பொது ஐபி முகவரியைக் கண்டுபிடிக்க பல வழிகள் உள்ளன.

கூகிளில் ‘என் ஐபி என்ன’ என்று தட்டச்சு செய்க. உதாரணமாக, தளம் உங்கள் பொது ஐபியைக் காண்பிக்கும்.

உங்கள் உலாவியை whatismyip.com மேலும் உங்கள் பொது மற்றும் (அநேகமாக) தனிப்பட்ட ஐபி முகவரிகள் இரண்டையும் நீங்கள் காணலாம்.

டெவலப்பர்கள் ஒரு சாதனத்தின் ஐபி முகவரியைக் கண்டுபிடித்து அதைப் பற்றி மேலும் அறிய சிறப்பு புவிஇருப்பிட சேவைகளைப் பயன்படுத்துகின்றனர். வழக்கமான பயனர்கள் அந்த வகையான சிக்கலைப் புரிந்து கொள்ளத் தேவையில்லை, அல்லது அது இருப்பதைக்கூட அறியத் தேவையில்லை, ஆனால் இந்த சேவைகளில் ஒன்று அல்லது இரண்டு அனைவரின் வாழ்க்கையையும் சிறிது எளிதாக்குகிறது.

உங்கள் உலாவியில் api.ipify.org ஐ உள்ளிடவும் , எடுத்துக்காட்டாக, உங்கள் ஐபி முகவரியின் எளிய உரை காட்சியைக் காண்பீர்கள், வேறு எதுவும் இல்லை. இது ஒரு பயன்பாட்டை அந்தத் தரவைப் பிரித்தெடுப்பதை எளிதாக்கும் நோக்கம் கொண்டது, ஆனால் வேறு யாரும் அதைப் பயன்படுத்துவதைத் தடுக்க எதுவும் இல்லை, மேலும் உங்கள் பொது ஐபி முகவரியைக் கண்டுபிடிப்பதற்கான எளிய மற்றும் விரைவான வழி இந்த தளம்.

தொடர்ந்து வைத்திருங்கள் நீங்கள் ஆன்லைனில் எவ்வாறு வருகிறீர்கள் என்பதைப் பொறுத்து உங்கள் பொது ஐபி முகவரி மாறக்கூடும் என்பதை நினைவில் கொள்ளுங்கள் (மொபைல் நெட்வொர்க், பொது வைஃபை, வீட்டு பிராட்பேண்ட் இணைப்பு, வேறு ஏதாவது), மேலும் நீங்கள் ஒரு பிணையத்துடன் மீண்டும் இணைக்கும்போது அது மீண்டும் மாறக்கூடும்.

இதை வீட்டு பிராட்பேண்ட் மூலம் சோதிக்க, உங்கள் தற்போதைய பொது முகவரியைச் சரிபார்க்க whatismyip.com ஐப் பயன்படுத்தவும், பின்னர் உங்கள் திசைவியை ஆன் மற்றும் ஆஃப் செய்து, இணையத்துடன் மீண்டும் இணைக்க காத்திருக்கவும், மீண்டும் whatismyip.com ஐ முயற்சிக்கவும்.

IP கைரேகைகள்

ஐபி கைரேகைகள் உங்கள் இருப்பிடத்தைக் காட்டும் வரைபடத்தைக் காண்பிக்கும் (படக் கடன்: ஐபி கைரேகைகள்)

ஐபி முகவரி தேடல் சேவைகள்

உங்கள் ஐபி முகவரியைக் கண்டுபிடிக்க நீங்கள் பயன்படுத்தக்கூடிய 10 சிறந்த வலைத்தளங்களின் எளிமையான பட்டியல் இங்கே (நாங்கள் இப்போது குறிப்பிட்டுள்ள விருப்பத்துடன் தொடங்கி) :

எனது ஐபி என்றால் என்ன : இது தெளிவான மற்றும் எளிய தளம் உங்கள் IPv4 மற்றும் IPv6 முகவரிகள், உங்கள் இருப்பிடம் மற்றும் ISP ஆகியவற்றைக் காட்டுகிறது. மிகவும் தொழில்நுட்பமானது மற்றும் விளம்பரங்கள் எதுவும் இல்லை.

எனது ஐபி முகவரி என்ன : உங்கள் IPv4 மற்றும் IPv6 முகவரிகளைக் கண்டறிய ஒரு எளிய வழி. இது ஒரு வரைபடத்தில் உங்கள் இருப்பிடம் என்று நினைப்பதைக் காண்பிக்கும், ஆனால் இது எப்போதும் துல்லியமாக இருக்காது.

ஐபி முகவரி வழிகாட்டி : உங்கள் ஐபி முகவரியைக் காணவும் மற்றும் பிற தொழில்நுட்ப கருவிகளை (பிங், ட்ரேசரூட், ஐபி முகவரி மாற்றங்கள்) ஒரு கிளிக்கில் இயக்கவும். அனுபவம் வாய்ந்த பயனர்களுக்கு எளிது.

IP2 இடம் : உங்கள் ஐபி முகவரி, இருப்பிடம், ஐஎஸ்பி மற்றும் பிற குறைந்த-நிலை விவரங்களின் (நிகர வேகம், ப்ராக்ஸிகள் மற்றும் பல) அடுக்குகளைக் காண தளத்தைத் துவக்கி ‘டெமோவை முயற்சிக்கவும்’ என்பதைக் கிளிக் செய்க.

ஐபி முகவரி லொக்கேட்டர் : உங்கள் உலாவியை இங்கே சுட்டிக்காட்டுங்கள், நீங்கள் மட்டும் பார்க்க மாட்டீர்கள் தற்போதைய ஐபி முகவரி மற்றும் இருப்பிடம், ஆனால் அருகிலுள்ள நகரங்களுக்கான தூரம்.

IPLocation : தொந்தரவுகள் இல்லை, சிக்கல்கள் இல்லை, உங்கள் ஐபி மற்றும் இருப்பிடத்தின் எளிய காட்சி மற்றும் பிற ஐபிக்களை நொடிகளில் கண்டுபிடிக்கக்கூடிய தேடல் பெட்டி.

ஐபி முகவரி தகவல் : இந்த தளம் உங்கள் ஐபிவி 4 முகவரியை முதல் பக்கத்தில் காண்பிக்கும், மேலும் இணைப்புகள் உள்ளன மீ கண்டுபிடிக்கக்கூடிய பிற வலை கருவிகளின் ஹோஸ்டுக்கு தாது.

ஐபி கைரேகைகள் : உங்கள் ஐபி முகவரி மற்றும் உங்கள் இருப்பிடத்தைக் காட்டும் வரைபடம் முதல் பக்கத்தில் காண்பிக்கப்படும், மேலும் பிற தொழில்நுட்ப சோதனைகள் வலைத்தள மெனுக்களிலிருந்து கிடைக்கின்றன.

தகவல் துப்பாக்கி சுடும் : இந்த சேவை டெவலப்பர்களை இலக்காகக் கொண்டது, ஆனால் யார் வேண்டுமானாலும் தங்கள் சொந்த ஐபி சரிபார்க்க தகவல் ஸ்னைப்பரைப் பயன்படுத்தலாம், மேலும் இது சிறந்த பயன்பாட்டை செய்கிறது உங்கள் இருப்பிடத்தைக் காண்பிப்பதற்கான வரைபடம்.

ஐபி கண்டுபிடிக்கவும் முகவரி : உங்கள் உலாவி கொடுக்கும் உங்கள் ஐபி முகவரி, இருப்பிடம் மற்றும் பிற விவரங்களைக் காண விரைவான வழி (உலாவி பதிப்பு, இயக்க முறைமை, மொழி).

<கட்டமைப்பு>

உங்கள் தனிப்பட்ட ஐபி முகவரியைக் கண்டறிதல்

விண்டோஸின் கீழ் உங்கள் தனிப்பட்ட ஐபி கண்டுபிடிக்க பல வழிகளில் இதுவும் ஒன்றாகும் (பட கடன்: மைக்ரோசாப்ட்)

< h2 id = "உங்கள்-தனியார்-ஐபி-முகவரியைக் கண்டறிதல்"> உங்கள் தனிப்பட்ட ஐபி முகவரியைக் கண்டறிதல்

உங்கள் தனிப்பட்ட ஐபி முகவரி உள்ளூர் நெட்வொர்க்கில் மட்டுமே உங்கள் சாதனத்தை அடையாளம் காட்டுகிறது, இது பொதுமக்களை விட சற்று சுவாரஸ்யமானது முகவரி. நீங்கள் ஒரு பிணைய சிக்கலைக் கண்டுபிடிக்க முயற்சிக்கிறீர்கள் அல்லது வளங்களைப் பகிர்வதில் சிக்கல் இருந்தால், அதைக் கண்காணிக்க இது பயனுள்ளதாக இருக்கும். மற்றும், அதிர்ஷ்டவசமாக, விண்டோஸ் இப்போது இதைச் செய்ய உங்களுக்கு பல வழிகள் உள்ளன. இங்கே மூன்று.

1. பணி நிர்வாகியைத் தொடங்க Ctrl + Esc + Left Shift விசைகளை ஒன்றாக அழுத்தவும். நீங்கள் அதைப் பார்த்தால் மேலும் விவரங்களைக் கிளிக் செய்க, பின்னர் செயல்திறன் தாவலைக் கிளிக் செய்து, இடது கை பலகத்தில் செயலில் உள்ள பிணைய அடாப்டரைத் தேர்வுசெய்க (இது சமீபத்திய தரவு இடமாற்றங்களைக் காட்டும் வரைபடத்தைக் கொண்டிருக்கலாம்). உங்கள் தனிப்பட்ட ஐபி முகவரி வலதுபுறத்தில் காட்டப்படும்.

2. உங்கள் கணினி தட்டில் உள்ள பிணைய ஐகானைக் கிளிக் செய்க, பின்னர் நீங்கள் இணைக்கப்பட்ட பிணையம். தோன்றும் சாளரத்தில் மீண்டும் பிணைய பெயரைக் கிளிக் செய்க, விண்டோஸ் அதன் தனிப்பட்ட ஐபிவி 4 முகவரியைக் காண்பிக்க வேண்டும்.

3. தொடங்கு என்பதைக் கிளிக் செய்து, cmd எனத் தட்டச்சு செய்து கட்டளை வரியைத் திறக்க கட்டளை வரியில் கிளிக் செய்து, பின்னர் ipconfig என தட்டச்சு செய்து Enter ஐ அழுத்தவும். கட்டளை உங்கள் எல்லா பிணைய அடாப்டர்களையும் பட்டியலிடும், அநேகமாக அவற்றில் ஒன்று மட்டுமே இணைக்கப்பட்டுள்ளது, மேலும் நீங்கள் காணும் ஐபிவி 4 முகவரி உங்களுக்குத் தேவையானது.

சாத்தியமான உங்கள் ஐபியின் ஆபத்துகள்

ஆன்லைனில் தொடர்புகொள்வதற்கு ஐபி முகவரி அமைப்பு சிறந்தது, ஆனால் இது சில சிக்கல்களைக் கொண்டுள்ளது, குறிப்பாக உங்கள் தனியுரிமையைப் பொறுத்தவரை.

ஏனென்றால் நீங்கள் அணுகும்போதெல்லாம் வலைத்தளம், ஒரு செய்தியை அனுப்புதல் அல்லது வேறு எந்த வலை வளத்தையும் பயன்படுத்துங்கள், பதிலைப் பெறுவதற்கு நீங்கள் உங்கள் ஐபியை வழங்க வேண்டும், மேலும் அந்த சேவை உங்களைப் பற்றி மேலும் அறிய உங்கள் முகவரியைப் பயன்படுத்தலாம்.

ஒரு பொது ஐபி 81.151.203.137 போன்ற முகவரி சில சீரற்ற எண் அல்ல, எடுத்துக்காட்டாக. ஒரு வலைத்தளம் அதைப் பார்த்து, உங்கள் ஐ.எஸ்.பி, உங்கள் நிறுவனத்தை நீங்கள் வேலையிலிருந்து, உங்கள் நாடு, உங்கள் அருகிலுள்ள நகரத்திலிருந்து கூட இணைக்கிறீர்கள் என்றால் பார்க்கலாம்.

உங்கள் ஐபி முகவரி மிக நீண்ட காலமாக அப்படியே இருக்கக்கூடும் கூட, மற்றும் சில சந்தர்ப்பங்களில் அது ஒருபோதும் மாறாது. நீங்கள் முதலில் பார்வையிடும்போது உங்கள் ஐபியைப் பதிவுசெய்யவும், நீங்கள் திரும்பும்போது அதை அடையாளம் காணவும், நீங்கள் பதிவு செய்யாமலோ அல்லது உள்நுழையாவிட்டாலும் கூட காலப்போக்கில் நீங்கள் என்ன செய்கிறீர்கள் என்பதற்கான பதிவை உருவாக்க வலைத்தளங்களை இது அனுமதிக்கிறது.

இது தனியுரிமை பற்றியது மட்டுமல்ல; நடைமுறை சிக்கல்களும் உள்ளன. எப்போதாவது யூடியூப் அல்லது வேறு ஏதேனும் ஸ்ட்ரீமிங் தளத்தைப் பார்வையிட்டீர்கள், உங்கள் பிராந்தியத்தில் உள்ளடக்கம் கிடைக்கவில்லை என்று கூறப்பட்டதா? நீங்கள் எங்கிருக்கிறீர்கள் என்பதைக் கண்டறிய வலைத்தளம் உங்கள் ஐபி முகவரியைப் பயன்படுத்தியிருக்கலாம், பின்னர் நீங்கள் அங்கீகரிக்கப்பட்ட நாட்டில் இல்லாவிட்டால் உங்களைப் பூட்டலாம்.

உங்கள் ஐபி முகவரியிலிருந்து ஒரு வலைத்தளம் என்ன கண்டுபிடிக்க முடியும் என்பதைக் கண்டறிய, iplocation.net ஐப் பார்வையிடவும். உங்கள் நாடு, ஐ.எஸ்.பி மற்றும் அருகிலுள்ள நகரத்தைக் கண்டறிய தளம் நான்கு வெவ்வேறு புவிஇருப்பிட சேவைகளை முயற்சிக்கிறது. புவிஇருப்பிடம் ஒரு சரியான அறிவியல் அல்ல, இந்த நான்கு சேவைகளும் ஒவ்வொன்றும் எங்கள் ஐபி முகவரிக்கு வெவ்வேறு நகரங்களைக் காண்பிப்பதைக் கண்டோம். ஆனால் ஒரு சேவை அதைச் சரியாகப் பெற்றது, அந்த வலைத்தளத்திற்கும் எங்கள் பெயர் இருந்தால், அது எங்கள் நிஜ உலக முகவரியை அடையாளம் காண அனுமதிக்கும்.

NordVPN

தொலைதூர நாட்டில் கூட வேறொரு இடத்தில் இருப்பதைக் காண ஒரு VPN உங்களை அனுமதிக்கும் (படக் கடன்: NordVPN)

< h2 id = "change-your-ip-address"> உங்கள் ஐபி முகவரியை மாற்றுதல்

உங்கள் பொது ஐபி முகவரி எப்போதும் உங்களைப் பற்றிய சில தகவல்களைத் தரும் என்றாலும், எந்தவொரு வாய்ப்பையும் குறைக்க எளிதான வழி இருக்கிறது ssues: நீங்கள் அதை இன்னொருவருக்கு மாற்றலாம்.

வேறு ஒரு பிணையம் வழியாக இணையத்தை அணுகுவது ஒரு விருப்பமாகும். நீங்கள் உங்கள் தொலைபேசியில் இருந்தால், வீட்டு வைஃபை வழியாக இணைக்கிறீர்கள் என்றால், உங்கள் மொபைல் வழங்குநரின் நெட்வொர்க்கிற்கு மாறவும், உங்களுக்கு வேறு ஐபி இருக்கும்.

உங்கள் அமைப்பைப் பொறுத்து, நீங்கள் புதியதைப் பெறலாம் உங்கள் சாதனத்தை மறுதொடக்கம் செய்தால், உங்கள் இணைப்பை மூடிவிட்டு மீண்டும் திறந்தால், அல்லது நீங்கள் வீட்டில் இருக்கும்போது, ​​உங்கள் திசைவியை அணைத்து மீண்டும் இயக்கினால் பொது ஐபி முகவரி. (எந்த உத்தரவாதங்களும் இல்லை, எனவே மறுதொடக்கம் செய்வதற்கு முன்னும் பின்னும் உங்கள் முகவரியைச் சரிபார்க்க, எனது ஐபி என்றால் என்ன – அல்லது மேலே நாம் முன்னிலைப்படுத்திய மற்றவர்களில் ஒன்றைப் பயன்படுத்தவும்).

ஆனால் மிகச் சிறந்த வழி உங்கள் டிஜிட்டல் அடையாளத்தை மாற்றுவது VPN (மெய்நிகர் தனியார் நெட்வொர்க்) க்கு பதிவுபெறுவதாகும், இது உங்கள் பழைய ஐபியை நீங்கள் விரும்பும் போதெல்லாம் பளபளப்பான புதிய ஒன்றை மாற்ற அனுமதிக்கிறது.

பெரும்பாலான VPN கள் உங்களுக்கு ஒரு தேர்வைத் தருகின்றன உலகெங்கிலும் உள்ள 20 அல்லது அதற்கு மேற்பட்ட நாடுகளின் ஐபிக்கள், நீங்கள் அமெரிக்கா, இங்கிலாந்து, ஆசியா அல்லது வேறு எங்கிருந்தாலும் இருக்கத் தோன்றும். நீங்கள் உலகில் வேறொரு இடத்தில் இருப்பதால் அமெரிக்காவிற்கு மட்டும் வலை உள்ளடக்கத்தை அணுக முடியாவிட்டால், ஒரு VPN இலிருந்து ஒரு அமெரிக்க ஐபி முகவரியைப் பெறுவது உங்களைப் பெற போதுமானதாக இருக்கும்.

அதில் மற்றொரு பெரிய நன்மை இருக்கிறது உங்கள் இணைப்பை ஸ்னூப்பர்களிடமிருந்து பாதுகாக்க VPN பாதுகாப்பாக குறியாக்குகிறது. நீங்கள் பொது வைஃபை வழியாக இணையத்தை அணுகினால், இது உங்கள் போக்குவரத்தை கண்காணிப்பது, பயனர்பெயர்கள், கடவுச்சொற்கள் மற்றும் பிற தனிப்பட்ட விவரங்களைத் திருடுவது ஹேக்கர்களுக்கு மிகவும் கடினம்.

இது கவர்ச்சியாகத் தெரிந்தால், பதிவுபெறுக இலவச வி.பி.என் அல்லது இரண்டு மற்றும் அவை எவ்வாறு செயல்படுகின்றன என்பதைப் பாருங்கள். இது பொதுவாக மிகவும் எளிதானது – ஒரு பயன்பாட்டை நிறுவி, உங்கள் ஐபி முகவரி நாட்டைத் தேர்ந்தெடுத்து இணை என்பதைக் கிளிக் செய்க – மேலும் சிறந்த இலவச VPN கள் ஒரு நல்ல ஒன்றைத் தேர்வுசெய்ய உங்களுக்கு உதவும்.

இருப்பினும், இலவச VPN கள் மெதுவாக இருக்கக்கூடும் என்பதை நினைவில் கொள்ளுங்கள், மேலும் ஒவ்வொரு மாதமும் நீங்கள் பயன்படுத்தக்கூடிய தரவுகளின் அளவிற்கு வரம்புகள் உள்ளன. சில உயர்தர வணிக சேவைகள் ஏராளமாக உள்ளன, இருப்பினும், சில மாதத்திற்கு 3 டாலருக்கும் குறைவான விலையில் உள்ளன: எங்கள் சிறந்த VPN ரவுண்டப்.