கேரி உட்லேண்டின் யு.எஸ். ஓபன் சாம்பியன் – ஈ.எஸ்.பி.என்

கேரி உட்லேண்டின் யு.எஸ். ஓபன் சாம்பியன் – ஈ.எஸ்.பி.என்
2:40 AM மற்றும்

  • இயன் ஓ’கானர் ஈ.எஸ்.பி.என் மூத்த எழுத்தாளர்

பெப்பிள் பீச், கலிஃபோர்னியா. – அவரது மகன் தந்தையர் தினத்தன்று யுஎஸ் ஓபன் வென்றார், மற்றும் டான் உட்லேண்ட் 18 வது பச்சை நிறத்தில் நின்று கொண்டிருந்தார், 10 ஆண்டுகளுக்கு முன்பு அவரது இதயம் துடிப்பதை நிறுத்திய நாள் பற்றி பேசினார், அவரது பையன் கேரி ஒரு பிஜிஏ டூர் ரூக்கி முயற்சிக்கும்போது பெப்பிள் கடற்கரையில் இந்த பாடத்திட்டத்தை குறைக்க.

கோல்ப் விளையாடும்போது டான் உட்லேண்டிற்கு மாரடைப்பு ஏற்பட்டது, ஆனால் அந்த நேரத்தில் அது நெஞ்செரிச்சல் என்று நினைத்தார்.

“எனக்கு மூன்று பைபாஸ்கள் இருந்தன,” என்று அவர் ஞாயிற்றுக்கிழமை இரவு கூறினார், “பின்னர் நான் குறியிட்டேன்.”

குறியீட்டு?

“நான் கடந்துவிட்டேன்,” என்று டான் உட்லேண்ட் கூறினார். “நிறைவேற்றியது.”

காலமானார்?

“ஆம்” என்றார்.

2009 ஆம் ஆண்டில் அரிசோனாவின் ஸ்காட்ஸ்டேல் மருத்துவமனையில் அந்த வாரம் முழுவதும் டான் அதிகம் நினைவில் இல்லை, அவர் போய்விட்டார் மற்றும் மருத்துவர்கள் அவரை மீண்டும் அழைத்து வந்தார்கள் என்பதைத் தவிர. “மக்கள் எப்போதுமே என்னிடம் கேட்கிறார்கள், ‘நீங்கள் எந்த விளக்குகளையும் பார்த்தீர்களா?'” உட்லேண்ட் கூறினார். “இல்லை. அது நடக்கிறது என்று கூட எனக்குத் தெரியவில்லை.”

என்ன நடக்கிறது என்பது அவருடைய மனைவி லிண்டாவுக்குத் தெரியும். கேரி மற்றும் அவரது சகோதரி சி.ஜே., மாரடைப்பிற்குப் பிறகு தங்கள் தந்தையுடன் நேரத்தை செலவிட்டனர், மேலும் கேரி ஏடி அண்ட் டி பெப்பிள் பீச் புரோ-ஆமுக்கு புறப்படுவதற்கு முன்பு. டிரிபிள்-பைபாஸ் அறுவை சிகிச்சை வெற்றிகரமாக கருதப்பட்டது. ஆனால் இரண்டு நாட்களுக்குப் பிறகு டான் திடீரென இருதயக் கைதுக்கு ஆளானார்.

“இது எனக்கு முன்னால் நடந்தது,” என்று லிண்டா கூறினார். “நான் ஒரு நர்ஸுக்காக கத்தினேன். … அவர்கள் அவரது அறையில் ஒரு குறியீடு நீலத்தை இரண்டு முறை இண்டர்காம் மீது செய்தார்கள்.”

லிண்டா ஒரு மாநாட்டு அறைக்கு கொண்டு செல்லப்பட்டார்.

“அவர்கள் என்னைக் கடந்தார்கள்,” என்று அவர் கூறினார். “அவரைச் சுற்றி இந்த மருத்துவர்கள் மற்றும் செவிலியர்கள் அனைவரும் இருந்தனர், நீங்கள் அவரைக் கூட பார்க்க முடியவில்லை. அவர்கள் அவரை மீண்டும் அறுவை சிகிச்சைக்கு கொண்டு சென்றனர்.”

டாக்டர்கள் மீண்டும் தோன்றியபோது, ​​லிண்டாவிடம், கணவர் மூன்று அல்லது நான்கு நிமிடங்களுக்கு முன்பே சென்றுவிட்டார் என்று கூறினார்.

“அவர்கள் ஒரு இதயமுடுக்கி டிஃபிபிரிலேட்டரை வைப்பதை முடித்தனர், முரண்பாடாக, கடந்த வாரம் பேட்டரி வெளியேறியது” என்று லிண்டா கூறினார். “இது ஒரு 10 ஆண்டு காலம், இப்போது அவர் அதை இரண்டு வாரங்களில் மாற்ற திட்டமிட்டுள்ளார்.”

யுஎஸ் ஓபன் சாம்பியனின் தாய் சிரித்துக் கொண்டே தனது கணவரை நோக்கி நகர்ந்தார், வில்சன் தொப்பி மற்றும் இருண்ட வியர்வையை அணிந்து பசிபிக் கரையில் ஒளிர்ந்தார்.

“பார்” என்றாள் லிண்டா. “அவர் இப்போது சிறப்பாக செய்கிறார்.”

விளையாட

1:41

கேரி உட்லேண்ட் யுஎஸ் ஓபனை எவ்வாறு வென்றார் என்பதையும் உட்லேண்ட் தன்னை நிரூபித்ததையும் ஆண்டி நோர்த் உடைக்கிறார்.

டான் உட்லேண்ட் எவ்வாறு சிறப்பாக செயல்படுவார்? தனது 35 வயதான மகன் தனது முதல் பெரிய சாம்பியன்ஷிப்பை வென்றதை அவர் பார்த்திருந்தார், அர்னால்ட் பால்மரின் கைகள் மற்றும் ஜாக் நிக்லாஸின் சுவை ஆகியவற்றைக் கொண்ட துரத்துபவர் ப்ரூக்ஸ் கோய்ப்காவைப் பிடித்துக் கொண்டார். ஞாயிற்றுக்கிழமை, யுஎஸ் ஓபனின் இறுதிச் சுற்றில், உட்லேண்ட் பார் -5 14 ஆம் தேதி ஒரு குறிப்பிடத்தக்க 3-மரத்தைத் தாக்கியது, மேலும் பார் -3 17 இல் பச்சை நிறத்தில் இன்னும் சிறந்த சிப் ஷாட், நான்கு முறை கோய்ப்காவை வீழ்த்தியது அவரது முந்தைய எட்டு தொடக்கங்களில் முக்கிய வெற்றியாளர். உட்லேண்ட் பின்னர் சின்னமான இறுதி துளை மீது ஒரு நீண்ட பேர்டி புட்டை உருவாக்கினார், இது பந்தை வீழ்த்துவதற்கு முன்பு இருண்ட வானத்தை நோக்கி தனது புட்டரை உயர்த்த தூண்டியது. இது அவரை 13 வயதிற்குட்பட்ட இறுதி மதிப்பெண்ணுடன், டைகர் உட்ஸின் பெபில் 2000 மதிப்பெண்ணை விட ஒரு ஸ்ட்ரோக் சிறந்தது, இது விளையாட்டு கண்ட மிக ஆதிக்கம் செலுத்தியது.

வரலாற்று சிறப்புமிக்க யுஎஸ் ஓபன் மூன்று-பீட்டிற்கான கோய்ப்காவின் முயற்சியை மறுத்த வூட்லேண்ட், இளைஞர் பேஸ்பால் மற்றும் கூடைப்பந்தாட்டத்தில் பயிற்சியளித்த நபரின் போக்கை விட்டு வெளியேறினார், ஆனால் கோல்ஃப் அல்ல.

“அவர் எனக்கு கடினமாக இருந்தார்,” கேரி கூறினார். “அவர் என்னை ஒருபோதும் வெல்ல விடவில்லை.”

கேரி இறுதியாக 13 வயதில் கோல்ப் போட்டியில் டானை வென்றார், அதன்பிறகு ஓரிரு வருடங்களுக்குப் பிறகு வளையங்களில். ஞாயிற்றுக்கிழமை இரவு, தேசிய சாம்பியன்ஷிப் கோப்பைக்கு அருகில் அமர்ந்து, கேரி தனது வயதான மனிதரை, நீண்டகால மின் ஒப்பந்தக்காரராக, தனது சிறந்த நண்பர் என்று வர்ணித்தார்.

“என் அப்பா இல்லாமல் நான் இன்று இருக்கும் இடத்தில் நான் இருக்க மாட்டேன், அவர் என்னை நடத்திய விதம் மற்றும் அவர் எனக்கு கடினமாக இருந்த விதம்” என்று கேரி கூறினார். “அது என் மகனுடன் செய்ய நான் எதிர்நோக்குகிறேன்.”

உட்லேண்டின் மகன் ஜாக்சன் அடுத்த வாரம் 2 வயதாகிறார். இரண்டு ஆண்டுகளுக்கு முன்பு, ஜாக்சன் 10 வாரங்களுக்கு முன்பே பிறப்பதற்கு மூன்று மாதங்களுக்கு முன்னதாக, மூன்று பவுண்டுகள் எடையுள்ள மூன்று மாதங்களுக்கு முன்பு, மகள் இழந்தபோது, ​​கேரியும் அவரது மனைவி கேபியும், இரட்டையர்களை எதிர்பார்க்கிறார்கள். இளம் தம்பதியரின் வாழ்க்கையில் அந்த அழிவுகரமான நிகழ்வின் மூலம் டான் மற்றும் லிண்டா தங்கள் மகனை இழுக்க உதவினார்கள்.

“இது அவரது முதல் குழந்தை” என்று லிண்டா கூறினார். “கர்ப்பமாக இருக்கும் ஒரு மனைவியைக் கொண்டிருப்பது, பின்னர் [குழந்தைகளில்] ஒருவரை இழப்பது, இது ஒரு அதிர்ச்சிகரமான அனுபவம். அவர் இதன் மூலம் நிறைய முதிர்ச்சியடைந்தார். அவர் உலகம் முழுவதிலுமிருந்து நூல்களையும் மின்னஞ்சல்களையும் பெற்றுக்கொண்டார் – அது உதவியது.”

உட்லேண்ட் தனது மூன்றாவது பிஜிஏ டூர் வெற்றியைக் குறைத்த பிறகு – 2018 கழிவு மேலாண்மை பீனிக்ஸ் ஓபனில் ஒரு பிளேஆப்பில் – அவர் தனது இதயத்தைத் தட்டினார், ஒரு முத்தத்தை ஊதினார் மற்றும் இழந்த தனது பெண்ணின் நினைவாக வானத்தை சுட்டிக்காட்டினார். வாழ்க்கையில் ஒருபோதும் வாய்ப்பில்லாத மகளை கேபி பிரசவித்தபோது கேரி அங்கு இருந்தார்.

“அது உண்மையானது,” என்று அவர் தனது பீனிக்ஸ் வெற்றியின் பின்னர் கூறினார், “நான் இன்னும் அவளை நேசிக்கிறேன் என்று அவள் தெரிந்து கொள்ள வேண்டும் என்று நான் விரும்பினேன்.”

கடந்த ஆண்டு தனது மனைவி இரண்டு கருச்சிதைவுகளுக்கு ஆளானதாகவும், தான் கர்ப்பமாக இருப்பதாகவும், ஆகஸ்ட் மாதத்தில் ஒரே மாதிரியான இரட்டைப் பெண்களை பிரசவிப்பதாகவும் கேரி கூறினார். கேபி அவர்களின் ஆரோக்கியமான மகனுடன் ஞாயிற்றுக்கிழமை வீட்டில் இருந்தார், அதே நேரத்தில் கேரி தன்னை உயிருடன் கடினமான கோல்ப் வீரர்களில் ஒருவராக உலகிற்கு அறிமுகப்படுத்தினார்.

டொபீகாவில் ஒரு உயர்நிலைப் பள்ளி கூடைப்பந்தாட்ட நட்சத்திரமாக, கேரி ஒருமுறை ஒரு எதிராளியின் மீது குற்றம் சாட்ட முயன்றார். அவர் மார்பில் ஒரு முழங்காலை எடுத்துக்கொண்டார், அது சரிந்த மூச்சுக்குழாய் மற்றும் ஜிம்மிலிருந்து ஒரு ஸ்ட்ரெச்சரில் ஒரு பயணம்.

“நீங்கள் பல வாரங்களாக கூடைப்பந்து விளையாடவில்லை” என்று மருத்துவர்கள் சொன்னார்கள், “லிண்டா ஒரு செவ்வாயன்று காயமடைந்த தனது மகனைப் பற்றி கூறினார். “நாங்கள் ஊருக்கு வெளியே இருந்தோம், எனவே நாங்கள் டொபீகாவில் உள்ள ஒரு மருத்துவரிடம் சென்றோம், கேரி, ‘நான் வெள்ளிக்கிழமை விளையாடுகிறேன்’ என்று கூறினார். அவர் செய்தார். ”

வாஷ்பர்ன் பல்கலைக்கழகத்தில் ஒரு பிரிவு II கூடைப்பந்தாட்ட வீரர், உட்லேண்ட் நடைமுறையில் பாதிக்கப்பட்ட விரலை உடைக்க அனுமதிக்க மாட்டார், ஆலன் பீல்ட்ஹவுஸில் நடந்த ஒரு சீசனில் தனது கனவு பள்ளியான கன்சாஸுக்கு எதிராக விளையாடுவதைத் தடுக்கவில்லை.

“அவர் தனது விரல்களால் ஒன்றாகத் தட்டினார்,” என்று லிண்டா கூறினார். “அவர் ஒவ்வொரு காயத்திலும் எப்போதும் விளையாடினார், அவர் ஒருபோதும் விலகுவதில்லை.”

ஒரு சிறுவனாக, கேரி ஒருபோதும் 3 வயதில் தனது பெற்றோர் வாங்கிய இலகுவான பெண்கள் கிளப்புகளுடன் விலகிச் செல்ல விரும்பவில்லை. டான் மற்றும் லிண்டா ஆகியோர் தங்கள் மகனை டொபீகாவில் உள்ள ஒரு விளையாட்டு மையத்திற்கு அழைத்துச் செல்வார்கள், அது ஓட்டுநர் வீச்சு மற்றும் ஒரு பார் -3 படிப்பைக் கொண்டிருந்தது.

விளையாட

1:37

கேரி உட்லேண்ட் தனது முதல் காதல், கூடைப்பந்து விளையாடுவது மற்றும் இறுதியில் அவர் ஒரு கோல்ப் வீரராக மாறியது பற்றி பேசுகிறார்.

“நாங்கள் வாளிகள் மற்றும் பக்கெட் பந்துகளை வாங்குவோம்” என்று 46 ஆண்டுகளாக வங்கியில் பணியாற்றிய லிண்டா கூறினார். “அவரது சிறிய கைகள், அவற்றில் சிறிய கையுறைகள் இல்லை. அவரது கைகள் இரத்தம் வரும், மேலும் அவர் பந்துகளைத் தாக்க விரும்பினார்.”

அவர்கள் தங்கள் குழந்தையை இழுத்துச் செல்வதற்கு முன்பு, விளையாட்டு மையத்தின் சார்பு டான் மற்றும் லிண்டா உட்லேண்டிற்கு ஒரு பாடம் கொடுத்தது.

“யாரும் அவரைத் தொடக்கூடாது” என்று அவர் கூறினார்.

அந்த ஊஞ்சலில் யாரையும் தொட வேண்டாம்.

இறுதியில் அந்த ஊசலாட்டம் கேரியை தனது முதல் காதல், கூடைப்பந்தாட்டத்திலிருந்து விலக்கி, கன்சாஸில் உள்ள கோல்ஃப் அணியில் ஒரு இடத்தை நோக்கி, பின்னர் வாழ்க்கையை ஒரு சார்பாக நோக்கி நகர்த்துவதற்கு போதுமானதாக இருந்தது. எந்த அளவிலும், உட்லேண்ட் ஒரு பிஜிஏ டூர் வெற்றியாக இருந்தது, ஒரு சிறந்த வீரர் பெருமைக்கு ஒரு பாலத்தைக் கண்டுபிடிக்க போராடினார். டவுன் நோய்க்குறியுடன் ஒரு இளம் கோல்ப் வீரரான ஆமி போக்கர்ஸ்டெட்டை வழிநடத்திய கோல்ப் வீரராக அவர் மிகவும் பிரபலமானார், டிபிசி ஸ்காட்ஸ்டேலில் ஒரு அற்புதமான பயிற்சி-சுற்று வழியாக, இப்போது ஒரு வீடியோவில் 5 மில்லியனுக்கும் அதிகமான பார்வைகளைக் கொண்டுள்ளது. கேரியும் ஆமியும் ஞாயிற்றுக்கிழமை இரவு ஒருவருக்கொருவர் முகம் சுளித்துக் கொண்டிருந்தார்கள், நல்ல காரணத்திற்காகவும்.

54 துளைகளுக்குப் பிறகு குறைந்தபட்சம் ஒரு பங்கை வைத்திருக்கும் போது உட்லேண்ட் 0-க்கு -7 சாதனையுடன் இறுதி சுற்றில் நுழைந்தார். இது அவரது வாழ்க்கையின் மிகவும் மன அழுத்தமான சுற்று என்று அவர் அறிந்திருந்தார், ஆனாலும் அவரது சிறுவன் எப்போதையும் போலவே அமைதியாக இருப்பதை அவனது தந்தை கவனித்தார்.

“இந்த வாரம் நான் ஒரு வித்தியாசமான கோல்ப் வீரரைப் பார்த்தேன்” என்று டான் கூறினார்.

அந்த முதியவர் வெள்ளிக்கிழமை இரவு பட்டாம்பூச்சிகளை உணரத் தொடங்கினார், மேலும் பெப்பலில் வெளிவருவதைப் பற்றி கேரியிடம் அதிகம் சொல்ல விரும்பவில்லை.

“இது ஒரு குடம் ஒரு ஹிட்டரை வீசுவதைப் போன்றது” என்று டான் கூறினார்.

கேரி தனது சொந்தமாக நன்றாக செய்து கொண்டிருந்தார். தனது மகன் தனது கைகளில் தனது பைகளில் போக்கை நடத்துவதை டான் கவனித்தார்; அவர் இதற்கு முன் பார்த்ததில்லை. கேரி தன்னை மெதுவாக்க ஒரு புதிய தந்திரத்தை கொண்டு வந்ததாக தந்தை கண்டறிந்தார்.

அது வேலை செய்தது. 119 வது யுஎஸ் ஓபனின் 72 வது துளையில், ரசிகர்கள் கேரியின் பெயரை உச்சரித்தனர் மற்றும் வாஷ்பர்ன் கூடைப்பந்து மற்றும் கன்சாஸ் கோல்ப் ஆகியவற்றிற்கு கூச்சலிட்டனர். ஸ்லக்கர் விளையாட்டின் மிகவும் கோரப்பட்ட சோதனையை ஏஸ் செய்ய குறுகிய விளையாட்டு இருப்பதை நிரூபித்திருந்தார். வூட்லேண்ட் புலியின் 2000 எண்ணை வெல்ல அந்த இறுதிப் புட்டை உருவாக்கி, டச் டவுன் வடிவத்தில் தனது கைகளைத் தூக்கி, பின்னர் தனது தந்தையை ஒரு கரடி அணைப்பில் போர்த்தினார்.

பச்சை நிறத்தில் கோப்பை வழங்கலின் போது, ​​டான் உட்லேண்டிடம் 10 ஆண்டுகளுக்கு முன்னர், தனது மகன் தனது வாழ்க்கையை அதே போக்கில் கொண்டு செல்ல முயற்சிக்கையில் அவர் கிட்டத்தட்ட இறந்துவிட்டார் என்ற உண்மையைப் பற்றி யோசிக்கிறீர்களா என்று கேட்கப்பட்டது. .

தந்தையர் தினத்தில் அவரது கண்கள் கண்ணீரை நிரப்பத் தொடங்குவதற்கு முன்பு “நான் உண்மையில் செய்யவில்லை” என்று அவர் கூறினார். டான் தன்னைச் சேகரிக்க சில கணங்கள் நிறுத்தினார்.

“[ஞாயிற்றுக்கிழமை] நான் நிறைய யோசித்தேன்,” என்று அவர் குரல் வெடித்தது, “கேரியின் மகள் தொலைந்து போனது.

“அவள் என் தந்தை என்று சொல்லி அங்கேயே இருக்கிறாள் என்று எனக்குத் தெரியும்.”