வடக்கு வெளிப்பாடு: டொராண்டோ இப்போது கூடைப்பந்து பிரபஞ்சத்தின் மையம் – தி ரிங்கர்

வடக்கு வெளிப்பாடு: டொராண்டோ இப்போது கூடைப்பந்து பிரபஞ்சத்தின் மையம் – தி ரிங்கர்

இன்று, டொராண்டோவில், அது குளிர்ச்சியாக இல்லை. இது 60 களின் நடுப்பகுதியில் குளிர்ச்சியாக இருக்கிறது, ஆனால் ஒருவேளை ராப்டர்ஸ் ரசிகர்களின் கூட்டு உழைப்பு வெளியேற்றங்கள் தெர்மோமீட்டரை இன்னும் கொஞ்சம் உயரச் செய்யும். பல தசாப்தங்களாக, கனடாவில் மேலும் நிறுவப்பட்ட விளையாட்டு கலாச்சாரங்களால், அக்கறையின்மையால், தோற்றதன் மூலம் இந்த குழப்பம் குழப்பமடைந்துள்ளது. ஆனால் இப்போது, ​​டொராண்டோ ஒரு தலைப்புக்கு சொந்தமானது, மற்றும் பேண்டம் விடுவிக்கப்பட்டுள்ளது: தொலைக்காட்சியை இயக்கவும், ட்விட்டரில் செல்லுங்கள், நயாகரா நீர்வீழ்ச்சியை நோக்கி உங்கள் காதைத் திருப்பி உன்னிப்பாகக் கேளுங்கள், டொராண்டோ இப்போது ஒரு கூடைப்பந்து நகரம் என்பதை நீங்கள் அறிவீர்கள் .

டொரொன்டோ ரசிகர்களுக்காக NBA பிளேஆஃப்களைக் காண கனடா முழுவதும் அமைக்கப்பட்ட “ஜுராசிக் பூங்காக்கள்” என்ற புனைப்பெயர் கொண்ட டஜன் கணக்கான ஒத்த வெளிப்புற அடைப்புகளின் வீடியோ கிளிப்புகள் மற்றும் படங்களை நிச்சயமாக நீங்கள் பார்த்துள்ளீர்கள். அவற்றில் பலவற்றில், காட்சிகள் மோசமானவை, மகிழ்ச்சியானவை , மற்றும் அரிதான சந்தர்ப்பத்தில், அசிங்கமானவை . ஒவ்வொரு ஜுராசிக் பூங்கா எங்கிருந்து தொடங்கியது என்பதை ஒளிபரப்புகள் வெளிப்படுத்தின, ஆனால் அவை எங்கு முடிந்தது என்று தெரியவில்லை.

ராப்டர்களின் 24 ஆண்டுகால இருப்பிடத்தில், இந்த அணி போற்றத்தக்க மற்றும் இயங்கும் மற்றும் மொத்த பொருத்தமற்ற தன்மைக்கு இடையில் குதித்து, பிரபலமாக சித்தப்பிரமை இருந்தால் குறிப்பாக அர்ப்பணிக்கப்பட்ட ஒரு ரசிகர் பட்டாளத்தை வளர்த்துக் கொள்கிறது. இப்போது, ​​அவர்களின் முதல் லாரி ஓ பிரையன் டிராபியைக் கையில் வைத்துக் கொண்டால், அந்த இழிந்த தன்மை, ஒருவேளை உருகிவிட்டது. அமெரிக்காவில் கூட, கூடைப்பந்து பிரபஞ்சத்தின் மையம் எல்லைக்கு வடக்கே குடியேறியுள்ளது. விளையாட்டு 1 க்கு முன்பு டொராண்டோவைப் பற்றி ராப்டர்ஸ் தலைமை பயிற்சியாளர் நிக் நர்ஸ் கூறினார்: “இது ஒரு பெரிய நகரம். மற்றும் முதல் முறையாக. முதன்முறையாக இன்னும் கொஞ்சம் ஆற்றல் இருப்பதைப் போல் தோன்றுகிறது என்று நான் நினைக்கிறேன். ”

வாரியர்ஸுக்கு எதிரான 4-2 இறுதிப் போட்டியில் ராப்டர்கள் தவிர்க்க முடியாத அளவுக்கு நெருக்கமாகத் தோன்றினர். கோல்டன் ஸ்டேட் இதற்கு முன்பு தோற்றது, ஆனால் இந்த இறுதிப் போட்டிகளில் இருந்ததைப் போல இது ஒருபோதும் சுறுசுறுப்பாகவும் பாதிக்கப்படக்கூடியதாகவும் இல்லை. அவர்களது இரண்டு வெற்றிகளும் ஒருங்கிணைந்த ஆறு புள்ளிகளால் வந்தன, டொராண்டோ கோல்டன் ஸ்டேட்டை தொடரின் 24 காலாண்டுகளில் 17 இல் முறியடித்தது. தொடரின் முடிவில், வாரியர்ஸின் பட்டியல் அவர்களின் ஐந்தாண்டு வம்ச ஓட்டத்தில் எந்த நேரத்திலும் இருந்ததைப் போல ஆழமற்றதாகத் தெரிந்தது. கெவின் டுரான்ட் தொடரில் வெறும் 12 நிமிடங்கள் மட்டுமே விளையாடினார், விளையாட்டு 5 இல் அவரது குதிகால் தசைநார் சிதைந்தது, மற்றும் கிளே தாம்சன் தனது ACL ஐ உறுதியான விளையாட்டு 6 இல் கிழித்து எறிந்தார். ஆரக்கிள் அரங்கில் இதுவரை விளையாடிய இறுதி ஆட்டத்தின் இறுதி தருணங்களில், கோல்டன் ஸ்டேட் செய்யவில்லை t தோற்றம்; அவை உடைந்தன. இரண்டு முறை தற்காப்பு சாம்பியன், எப்படியோ, இறுதியில் ஒரு பின்தங்கியவராக ஆனார்; அதன் ஒரு பகுதியை அழுகிய அதிர்ஷ்டம் வரை சுண்ணாம்பு செய்ய முடியும், ஆனால் ராப்டர்கள் தங்கள் ஆண்டுகளில் இருந்து அன்பான இழப்பாளர்களாக எவ்வளவு தூரம் வந்தார்கள் என்பதற்கு இது ஒரு சான்றாகும். “ராப்டர்கள் இப்போது வளர்ந்து வருவதால், நகரத்தில் ஏராளமான மக்களுக்கு இது ஒரு அடையாள விஷயமாக மாறும்” என்று டொராண்டோ நட்சத்திரத்தின் கட்டுரையாளர் புரூஸ் ஆர்தர் கூறுகிறார், டொராண்டோ விளையாட்டுகளைப் பற்றி கிட்டத்தட்ட இரண்டு தசாப்தங்களாக எழுதியுள்ளார். “இது ஒரு பெரிய பெரிய இடம்.”

டொரொன்டோவின் முக்கிய மூன்று அணிகளில் ஒன்று 1993 முதல் ஒரு பட்டத்தை வென்றது இதுவே முதல் முறையாகும், ஜோ கார்டரின் புகழ்பெற்ற வாக்ஆஃப் ஹோம் ரன் ப்ளூ ஜெயஸுக்கான உலகத் தொடரை வென்றது. ராப்டர்களின் தலைப்புக்கு ஓடுவது , லீக் வரலாற்றில் மிகக் குறைவானதாக இருக்கலாம், இது இப்பகுதியின் பல தசாப்த கால தலைப்பு வறட்சியின் முடிவைக் காட்டிலும் அதிகமாகும். இது ஒரு உச்சக்கட்டமாகும், டொராண்டோ ஒரு முழுமையான கூடைப்பந்து நகரமாக மாற்றப்படுவதை நிறைவு செய்கிறது.

முப்பது ஆண்டுகளுக்கு முன்பு, இவை எதுவும் இல்லை. ஜுராசிக் பூங்காக்கள் இல்லை, “நாங்கள் வடக்கு” அணிவகுப்பு இல்லை. கனடா கூடைப்பந்தாட்டத்தை தூரத்தில் வைத்திருந்தது, சிலர் அதைப் பின்தொடர்ந்தனர் மற்றும் குறைந்த திறமைசாலிகள் கூட வெளிவந்தனர்; பிரிட்டிஷ் கொலம்பியாவில் வளர்ந்த ஸ்டீவ் நாஷ், இப்போது ஹால் ஆஃப் ஃபேம் பாயிண்ட் காவலர், விளையாட்டை விளையாடத் தொடங்கவில்லை. “இந்த நாட்டில் கூடைப்பந்து, நீங்கள் ஒரு சிறிய பழங்குடியினரின் பகுதியாக இருப்பதைப் போல எப்போதும் உணர்ந்தீர்கள்” என்று ஆர்தர் கூறுகிறார். “நீங்கள் அவர்களைச் சந்தித்தபோது அதில் இருந்த மற்றவர்களை நீங்கள் அறிந்திருந்தீர்கள், ஆமாம் நீங்கள் அதைப் பற்றி ஆர்வமாக இருந்தீர்கள், ஆனால் என் உயர்நிலைப் பள்ளியில் ஐந்து குழந்தைகளைப் போல கூடைப்பந்தாட்டத்தைப் பார்த்தார்கள், அவர்கள் அனைவரும் என் கூடைப்பந்து அணியில் இருந்தார்கள்.”

1990 களின் முற்பகுதியில், கனடாவிற்கு NBA விரிவாக்கப்படுவதற்கு முன்பு, லீக் பற்றிய தகவல்கள் நாட்டில் ஒரு பிரீமியத்தில் வந்தன. ஊடக நிறுவனங்கள் முன்னுரிமைகளின் நிறுவப்பட்ட வரிசைமுறைகளைக் கொண்டிருந்தன: தொலைக்காட்சி ஒளிபரப்பப்பட்ட ஒவ்வொரு விளையாட்டுத் திட்டத்தின் முதல், இரண்டாவது மற்றும் மூன்றாவது பிரிவை ஹாக்கி கைப்பற்றியது. NBA வரைவில் என்ன நடந்தது என்பதைக் கண்டறிய, கனடியர்கள் ஒரு செய்தித்தாளைத் தேட வேண்டியிருந்தது, இது நிகழ்வை கவரேஜ் செய்ய தகுதியானது என்று கருதுகிறது.

1995 ஆம் ஆண்டில், ராப்டர்கள் மற்றும் வான்கூவர் கிரிஸ்லைஸ் ஆகியவை தொடக்க பருவங்களை விளையாடியபோது, ​​நிறுவனங்கள் ஒரு பரிசோதனையின் ஒரு பகுதியாக இருந்தன. NBA ஒரு புதிய நாட்டிற்கு வர முடியுமா? தன்னை முக்கியமாக்குவது? வான்கூவரில், இல்லை என்ற பதில் இருந்தது. கிரிஸ்லைஸ் நகரத்தில் ஒரு அடையாளத்தை விட்டுவிட்டு, 2001 இல் ஆறு தோல்வியுற்ற பருவங்களின் பின்னணியில் மெம்பிசுக்குச் சென்றார். சிறிது காலத்திற்கு, உள்ளூர் கூட்டங்களை வசீகரிக்க ராப்டர்களும் போராடுவார்கள் என்று தோன்றியது. அவர்கள் 1999 ஆம் ஆண்டு வரை ஸ்கை டோம் (ரோஜர்ஸ் சென்டர் என மறுபெயரிடப்பட்டது) இல் விளையாடினர், இது ப்ளூ ஜேஸிற்காக கட்டப்பட்ட ஒரு அரங்கம் மற்றும் கூடைப்பந்தாட்டத்தை நடத்துவதற்கு நகைச்சுவையாக பொருத்தமற்றது. டிக்கெட் விற்பனை ஒரு பிரச்சினையாக இருக்கவில்லை, ஆனால் விளையாட்டின் கலாச்சார ஒருங்கிணைப்பு வேறு கதை.

ஆனால் ராப்டர்கள் புதிய டொரொன்டோனியர்கள், மாற்றுத்திறனாளிகள் மற்றும் குழந்தைகளுக்கான ஒரு குழுவாகவும் அதன் சொந்த அடையாளத்தை உருவாக்க விரும்பும் ஒரு தலைமுறையாகவும் உருவெடுத்தனர். ஒன்ராறியோவின் தோர்ன்ஹில் நகரைச் சேர்ந்த 34 வயதான எரிக் கொரியன் கூறுகையில், “எனது வயது மக்களே, கூடைப்பந்து நகரத்திற்கு இந்த புதிய விளையாட்டு மற்றும் அணி வேறு தலைமுறையைச் சேர்ந்தவர்கள் அல்ல, ஏனெனில் ராப்டர்களின் உரிமையை உணர்ந்தேன். தடகளத்திற்கான ராப்டர்களை உள்ளடக்கியது. “ராப்டர்கள் இலைகளை விட சற்றே அணுகக்கூடியதாக உணர்ந்தன. நீங்கள் 5 அல்லது 10 டாலர்களுக்கு ஒரு டிக்கெட்டைப் பெறலாம், அதேசமயம் இலைகள், நீங்கள் யாரையாவது தெரிந்து கொள்ள வேண்டும் அல்லது உங்கள் பெற்றோர் வருடத்திற்கு ஒரு முறை கசக்க வேண்டியிருந்தது. ”

நகரத்தின் ஒவ்வொரு சென்டிமீட்டர் வழியாக மேப்பிள் இலைகள் பேண்டம் பின்னப்பட்டிருப்பதாக பெரும்பாலான டொரொன்டோனியர்கள் உங்களுக்குச் சொல்வார்கள். இந்த குழு 1917 இல் நிறுவப்பட்டது, அதற்கான உறவுகள் தாத்தா பாட்டிகளிடமிருந்து பெற்றோருக்கும் அதற்கு அப்பாலும் அனுப்பப்பட்டுள்ளன. மற்ற கனேடிய என்ஹெச்எல் அணிகளை விளையாட இலைகள் பயணிக்கும்போது, ​​அவை பெரும்பாலும் எதிரெதிர் அரங்கங்களில் நிரப்பப்படுகின்றன. “இது இந்த நகரத்தில் ஒரு மேலாதிக்க ஒற்றை கலாச்சாரம்” என்று ஆர்தர் கூறுகிறார். “அது பழைய பணம், அது பழைய க ti ரவம், அது பழைய சக்தி. இது ஆதிக்க சக்தியாகும். ”ஆனால் இளைய டொரொன்டோனியர்களின் ஆரம்ப ஆண்டுகளில் இலைகள் பெரும்பாலும் குறைந்து போயுள்ளன. 2004 முதல் இந்த அணி ஸ்டான்லி கோப்பை பிளேஆஃப்களின் மாநாட்டு அரையிறுதிக்கு வரவில்லை, 1967 முதல் கோப்பையை உயர்த்தவில்லை. கனடாவுக்கு வெளியே அவர்களின் வேண்டுகோளும் ஒருவித கலாச்சார உச்சவரம்பை சந்தித்துள்ளது. “ராப்டர்கள் அமெரிக்காவை இலைகளுக்கு ஒருபோதும் முடியாத வகையில் பஞ்சர் செய்தனர்” என்று கொரியன் கூறுகிறார்.

இது NBA இன் முதல் வைரஸ் சூப்பர்ஸ்டாராக இருந்த வின்ஸ் கார்டருடன் தொடங்கியது. அவரது வசந்த கால்கள் சிறப்பம்சமாக சகாப்தத்தின் சில வரையறுக்கப்பட்ட தருணங்களை உருவாக்கியது. மில்லினியத்தின் திருப்பத்தை நினைவில் கொள்ளும் அளவுக்கு பழைய எந்த கூடைப்பந்து ரசிகருடனும் பேசுங்கள், மேலும் அவர்கள் 2000 டங்க் போட்டி மற்றும் கார்ட்டர் அவரது முழங்கையால் விளிம்பிலிருந்து தொங்குவதைக் குறிப்பிடுவார்கள். ஆனால் கார்டரின் டங்க்ஸ் ராப்டர்களை லேசான மோகமாக இருந்து டொரொன்டோனியர்களுக்கு பெருமை சேர்க்கும் அளவுக்கு உயர்த்த போதுமானதாக இல்லை. ஆரம்பகால ராப்டர்கள் பிந்தைய பருவத்தின் இரண்டாவது சுற்றைக் கடந்ததில்லை, 2001 ஆம் ஆண்டில் ஆலன் ஐவர்சனின் சிக்ஸர்களிடம் பிரபலமாக வீழ்ந்தது, கார்ட்டர் ஒரு விளையாட்டு 7 இல் கடைசி-வினாடி, ஆஃப்-பேலன்ஸ் ஜம்பரைத் தவறவிட்ட பிறகு. “டங்க் போட்டியில் வெளிப்படையாக நிறைய உற்சாகம் இருந்தது , ஆனால் அது இப்போது இருக்கும் அளவிற்கு கிட்டத்தட்ட இல்லை ”என்று டொராண்டோவைச் சேர்ந்த ஃப்ரீலான்ஸ் எழுத்தாளர் யாங்-யி கோ கூறுகிறார். கார்ட்டர் ராப்டர்களை குளிர்வித்தார்; அவற்றை எதிரொலிக்க வெற்றி பெற வேண்டும்.

டொராண்டோ ரசிகர்கள் கூட்டம் ‘ஜுராசிக் பார்க்’ என்பிஏ சாம்பியன்ஷிப்பிற்காக ராப்டர்கள் விளையாடுவதைக் காண புகைப்படம் டாம் ஸ்ஸ்கெர்போவ்ஸ்கி / கெட்டி இமேஜஸ்

ஒரு ரசிகர் பட்டாளம் வாழ்நாள் முழுவதும் தொடர்ச்சியான வெற்றியைப் பெறும். 1980 களில் செல்டிக்ஸ் ரசிகர்களிடமோ, 90 களில் நிக்ஸ் ரசிகர்களிடமோ அல்லது ஷோடைம் அல்லது ஷாக் மற்றும் கோபி ஆண்டுகளைப் பற்றி லேக்கர்ஸ் ரசிகர்களிடமோ கேளுங்கள். ஒரு தலைப்பு இல்லாமல் கூட, ஒரு நீண்ட கால வெற்றி ஒரு தலைமுறையை பரப்பும் ஒரு நகரத்தில் நல்லெண்ணத்தை ஏற்படுத்தும். டொராண்டோவின் பைனல்ஸ் ரன் உரிமையாளரின் வரலாற்றில் எந்த நேரத்திலும் ஒரு வரமாக இருந்திருக்கும், ஆனால் அது இப்போது நடந்தது என்பது மிகவும் சரியானது.

கடந்த ஆறு சீசன்களில், ராப்டர்கள் பிளேஆஃப்களைத் தவறவிடவில்லை, மேலும் 50 வழக்கமான சீசன் வெற்றிகளில் நான்கு முறை முதலிடத்தைப் பிடித்தன. கார்ட்டர் ஆண்டுகளில், அணி பிந்தைய பருவத்தின் இரண்டாவது சுற்றை ஒரு முறை மட்டுமே செய்தது. கிறிஸ் போஷின் அணியுடன் ஏழு பருவங்களில், 2003 முதல் 2010 வரை, அவர்கள் அவ்வளவு நிர்வகிக்கவில்லை. 2014 முதல், ராப்டர்கள் தங்களை ஒரு கிழக்கு மாநாட்டின் பிரதானமாக நிறுவியுள்ளனர். “இது கடந்த ஐந்து அல்லது ஆறு ஆண்டுகளில் ஆரம்பம், இது கனடாவின் அணியுடன் நெருக்கமாகி, தேசிய இரத்த ஓட்டத்தில் கடக்கிறது” என்று ஆர்தர் கூறுகிறார்.

நவீன NBA முன் அலுவலகங்களின் பூஜ்ஜிய தொகை வழக்கமான ஞானம் கட்டளையிடக்கூடும்-ஒரு அணி ஒரு போட்டியாளராக இல்லாவிட்டால், ஒரு அதிர்ஷ்ட இடைவெளிக்கான நம்பிக்கையை விட தகர்க்கவும் மறுகட்டமைக்கவும் சிறந்தது-ராப்டர்களில் கலாச்சார மதிப்பு உள்ளது. அவர்களின் பிளேஆஃப் ரன்கள் ஒவ்வொன்றும் ஒரு நகரத்திற்கு ஆற்றலின் ஒரு தீப்பொறியைக் கொண்டு வந்தன, அது விளையாட்டோடு முழுமையாகப் பழகுவதற்கு சிறிது நேரம் பிடித்தது. “ரசிகர் தளங்கள் கட்டமைக்கப்படுவது இதுதான்” என்று ஆர்தர் கூறுகிறார். “ஜெய்ஸ் இந்த நாட்டிற்கு வந்து 90 களின் முற்பகுதியில் இரண்டு சாம்பியன்ஷிப்பை வென்றார், அவர்கள் மோசமாக இருக்கும்போது, ​​மக்கள் கவனம் செலுத்துவதில்லை. அவர்கள் நல்லவர்களாக இருக்கும்போது, ​​இது நாட்டில் உள்ள எதையும் போலவே ஆழமான கிணறு. ராப்டர்கள் எங்கு செல்லலாம், நீங்கள் அங்கு செல்வது இதுதான். ”

அங்கு செல்வதற்கான இறுதி சோதனைச் சாவடி மழுப்பலாக நிரூபிக்கப்பட்டது. ஸ்டார் ஃபார்வர்ட் டிமார் டிராஸன் மற்றும் தலைமை பயிற்சியாளர் டுவான் கேசி ஆகியோரால் தூண்டப்பட்ட பிந்தைய சீசன் தோற்றங்களில் ராப்டர்களின் ஓட்டத்தில், உரிமையானது மிகப்பெரிய தருணங்களில் சுருங்குவதற்கான நற்பெயரைப் பெற்றது. முந்தைய மூன்று பருவங்களில் ஒவ்வொன்றிலும் லெப்ரான் ஜேம்ஸின் காவலியர்ஸால் டொராண்டோ வெளியேற்றப்பட்டது; 2016 இல் ஒரு மாநாட்டின் இறுதிப் போட்டி, மற்றும் இரண்டு மாநாட்டு அரையிறுதிப் போட்டிகள் இரண்டுமே வெற்றிபெற்றன. நகரம் ஒரு நினைவுச்சின்னமாக உருவானது : லெப்ராண்டோ . கடந்த சீசனுக்குள், அணியின் மீதான நம்பிக்கை மிகக் குறைவாக இருந்தது; கிழக்கின் சிறந்த சாதனையுடன் ராப்டர்கள் 2017-18 ஐ முடித்தன, ஆனால் பல்லவி அப்படியே இருந்தது: அவர்களைப் பற்றி கவலைப்பட வேண்டாம். டொராண்டோவின் டொராண்டோ .

இந்த விதிவிலக்கான வியத்தகு பிளேஆஃப் ரன் மூலம் அவ்வளவுதான் மாற்றப்பட்டுள்ளது. டொராண்டோ ஒவ்வொரு தொடரிலும் முதல் மூன்று சுற்றுகள் வழியாக வெற்றிபெற முன்வந்தது. மாநாட்டின் இறுதிப் போட்டியில், ராப்டர்கள் 0-2 துளைக்குள் விழுந்தன. விளையாட்டு 6 ஐ வென்றதில் , லியோனார்ட் லீக் எம்விபி கியானிஸ் அன்டெடோக oun ன்போவை மூழ்கடித்தார் , இது பல ஆண்டுகளாக ராப்டர்ஸ் ரசிகர்களிடையே கட்டமைக்கப்பட்ட அனைத்து நிச்சயமற்ற தன்மைக்கும் வெளியீட்டு வால்வைப் போல உணர்ந்தது.

ஆனால் இந்த ஓட்டத்திலிருந்து ஒரு கணம் நகரம், மாகாணம் மற்றும் நாடு முழுவதிலும் உள்ள மதுக்கடைகளில் மறுவடிவமைக்கப்படும்: சிக்ஸர்களுக்கு எதிரான கிழக்கு மாநாட்டு அரையிறுதி ஆட்டத்தின் 7 ஆட்டத்தில், கடிகாரம் பூஜ்ஜியத்தை நோக்கி, லியோனார்ட் ஒரு கண்ணாடி படத்தை முயற்சித்தார் கார்ட்டர் 18 ஆண்டுகளுக்கு முன்பு தவறவிட்டார் என்று படமாக்கப்பட்டது. இது நான்கு முறை விளிம்பைத் தொட்டது, கிட்டத்தட்ட இரண்டு வினாடிகள் கைவிட மறுத்து, ஸ்கொட்டியாபங்க் அரங்கில் கூட்டம் அமைதியாக செல்ல நீண்ட நேரம் போதும். பின்னர் அது வீழ்ந்தது , ராப்டர்களுக்கு விளையாட்டு, தொடர் மற்றும் சந்ததியினருடன் ஒட்டிக்கொள்வதற்கான நினைவகம் ஆகியவற்றைக் கொடுத்தது. “நீங்கள் எப்போதும் நினைவில் வைத்திருக்க வேண்டிய ராப்டர்களுடன் ஒரு விஷயம்” என்று ஆர்தர் கூறுகிறார். “இது முதல் தடவையாக அவர்கள் தங்கள் ரசிகர்களுக்கு ‘நான் இருந்த இடத்தை நினைவில் கொள்கிறேன்’ என்ற தருணங்களுடன் வெகுமதி அளித்தனர்.”

லியோனார்ட்டின் ஷாட் இந்த நேரத்தில் வலைப்பதிவு இடுகைகளை மட்டும் உருவாக்கவில்லை, இது புகைப்படங்களைப் பற்றிய வலைப்பதிவு இடுகைகளை உருவாக்கியது கணத்தின் . ஷாட் அத்தகைய வியத்தகு மற்றும் போட்டி அளவைக் கொண்டிருந்தது, இது டொரொன்டோனியர்களை ராப்டர்களைப் பற்றி கவலைப்படுவதற்கோ அல்லது நம்புவதற்கோ பயப்பட வைத்த பல ஆண்டுகளின் சீரமைப்பை மாற்றியது. “காவியின் ஷாட் இந்த ஆண்டு அலைக்கற்றை திருப்புமுனையாக இருந்தது என்று நான் நினைக்கிறேன். மிகவும் ஆர்வமுள்ள என் அம்மாவைப் போன்றவர்கள், ராப்டர்களைப் பற்றி எனக்கு குறுஞ்செய்தி அனுப்பத் தொடங்கினர், அந்த ஷாட்டிற்குப் பிறகு அக்கறை காட்டினர், ”என்று கோ கூறுகிறார்.

ஷாட் கூடைப்பந்து குளத்தின் விளிம்புகளுக்கு மேல் ஒரு சிற்றலை விளைவைக் கொண்டிருந்தது; கூடைப்பந்து நகரமாக மாறுவதன் ஒரு பகுதியாக விளையாட்டைச் சுற்றியுள்ள கலாச்சார உலகின் ஒரு அங்கமாகி வருகிறது. ஆகவே, ராப்டர்கள் உடைந்துவிட்டதால், டொராண்டோவைப் பற்றிய பிற கதைகளும் உள்ளன.

“NBA வெற்றி என்பது உலகம் முழுவதிலுமிருந்து வரும் ஊடகங்களுக்கு ஒரு பெரிய வெற்றிடமாகும், எனவே நீங்கள் இறுதிப் போட்டிகளைச் செய்யும்போது, ​​ஒரு பக்க விளைவு என்னவென்றால், உங்கள் நகரத்தில் 300 அல்லது அதற்கு மேற்பட்ட ஊடக நபர்கள் தங்கியிருக்கிறார்கள்” என்று சாம் ஆண்டர்சன் கூறுகிறார். ஓக்லஹோமா நகரம் மற்றும் தண்டரின் எழுச்சி பற்றிய பூம் டவுன் . ஆண்டர்சனின் புத்தகத்தின் பெரும்பகுதி, விரைவாக உயரும் கூடைப்பந்து அணி உலகின் கண்களை ஒரு புதிய நகரத்திற்கு எவ்வாறு கொண்டு வந்தது என்பதை விவரிக்கிறது. டொராண்டோ OKC ஐ விட வித்தியாசமான இடம்; இது 10 இன் காரணி மூலம் பெரியது. ஆயினும்கூட, இது ஒரே மாதிரியான கூடைப்பந்து பம்பைப் பெறுகிறது.

“மிகவும் செல்வாக்குமிக்க, ஊடக தளங்களுடன் கூடிய நல்ல நபர்கள் இப்போது உங்கள் நகரத்தில் ‘நான் ஒரு கப் காபி எங்கே பெறுவேன் ?’ சாப்பிட ஒரு கெளரவமான இடம் எங்கே? ‘”ஆண்டர்சன் கூறுகிறார். “மேலும் இவர்கள் எங்கு இருக்கிறார்கள் என்பதில் கவனம் செலுத்த பயிற்சி பெற்றவர்கள், எனவே அந்த ஆற்றல் அனைத்தும் இப்போது உங்கள் நகரத்திற்கு அனுப்பப்படுகிறது. அவர்கள் அனைவரும் ‘எல்லோரையும் விட வித்தியாசமாக இந்த கதையை நான் எப்படி சொல்வது?’ அவற்றில் சில நகரத்தைப் பற்றிய கதையாக மாறும். ”

2019 NBA பைனல்கள் - விளையாட்டு ஆறு புகைப்படம் எஸ்ரா ஷா / கெட்டி இமேஜஸ்

அந்த ஆற்றலின் பெரும்பகுதி டிரேக்கில் பூஜ்ஜியமாகிவிட்டது. கிரகத்தின் மிகப் பெரிய ராப்பர் இப்போது பல ஆண்டுகளாக ராப்டர்ஸ் விளையாட்டுகளில் கோர்ட்டைஸில் அமர்ந்திருக்கிறார், பெரும்பாலும் தனது சொந்த நிகழ்ச்சியை உருவாக்குகிறார். 2014 பிளேஆஃப்களில், அவர் தனது பேண்ட்டை சுருட்டினார் . 2016 ஆம் ஆண்டில், அவர் ஒரு விளையாட்டைச் சரிபார்க்கும்போது டூரண்டை முறைத்துப் பார்க்க முயன்றார். இந்த ஆண்டு, டிரேக் விஷயங்களை ஓவர் டிரைவில் உதைத்தார், மாநாட்டின் இறுதிப் போட்டியின் போது நர்ஸின் தோள்களில் தேய்த்துக் கொண்டார், டெல் கறி ராப்டர்ஸ் ஜெர்சியை இறுதி ஆட்டத்தின் 1 க்கு அணிந்தார், மேலும் பொதுவாக முழு பிளேஆஃப்களிலும் தனது சிறந்த ஸ்பைக் லீ தோற்றத்தை செய்தார் . ஒரு வகையில், டிரேக்கின் இருப்பு அமைப்பை சூப்பர் சார்ஜ் செய்துள்ளது. “டிரேக்கின் எழுச்சிக்கும் இந்த கூடைப்பந்து அணியின் எழுச்சிக்கும் இடையே ஒரு வித்தியாசமான கூட்டுவாழ்வு உள்ளது. இது ஓக்லஹோமா நகரத்தில் இல்லாத ஒன்று: ஒரு பெரிய பிரபல உட்கார்ந்த நீதிமன்றம், ”ஆண்டர்சன் கூறுகிறார். “கூடைப்பந்தாட்டத்தில் இப்போது அதிக சாறு உள்ளது. ஹிப்-ஹாப்பின் ஆதிக்கம் செலுத்தும் கலாச்சார பயன்முறையாக நான் நினைக்கிறேன், அதற்கும் கூடைப்பந்தாட்டத்திற்கும் இடையிலான குறுக்குவழி மிகவும் தடையற்றது. ”

ராப்டர்களின் வெற்றி டொராண்டோவின் கலாச்சார அடையாளத்தின் பிற பகுதிகளையும் சொற்பொழிவை ஊடுருவ அனுமதித்துள்ளது. கடந்த சில வாரங்களாக, நகரத்தின் இன வேறுபாடு வெற்றிபெற்றது ( நகரத்தின் மக்கள்தொகையில் பாதிக்கும் மேற்பட்டவர்கள் ஆங்கிலம் அல்லது பிரஞ்சு தவிர வேறு மொழியைப் பேசுகிறார்கள் ) மற்றும் பிரிக்கப்பட்டன . தி ரிங்கரில் , எனது சகா டேனி ச u வின் ஜனவரி மாத அறிக்கையிடல் பயணம் அதன் பணக்கார மற்றும் மாறுபட்ட உணவுக் காட்சியை அனுப்பியது. ராப்டர்களைப் பார்ப்பதன் மூலம், உள்ளூர் அல்லாதவர்கள் டொராண்டோவின் திரைப்படம் அல்லது கட்டடக்கலை கலாச்சாரத்தின் அம்சங்களைப் பற்றி கேள்விப்பட்டிருக்கலாம்; விளையாட்டு வெற்றியை ஒரு நகரத்திற்கு என்ன செய்ய முடியும். “ஒருவேளை காவியும் இந்த அணியும் சிலருக்கு நுழைவாயிலாக இருக்கலாம்” என்று கொரியன் கூறுகிறார். “ஆனால் டொராண்டோ உலகின் மிக முக்கியமான திரைப்பட விழாக்களில் ஒன்றாகும், மேலும் இது கோடையில் கரிபானாவையும் கொண்டுள்ளது, மேலும் விளையாட்டு வெறி இல்லாதவர்களுக்கு டன் பெரிய நிகழ்வுகள் உள்ளன.”

நிச்சயமாக, அதிகரித்த தெரிவுநிலையும் ஆபத்துக்களைக் கொண்டுவருகிறது. விளையாட்டு 5 இன் போது, ​​டூரண்ட் தனது அகில்லெஸைக் கிழித்தபோது, ​​டொராண்டோ கூட்டத்தின் பகுதிகள் உற்சாகப்படுத்தின, காயமடைந்தவர்களை முன்னோக்கி அசைத்தன. ராப்டர்கள் மற்றும் வாரியர்ஸ் வீரர்கள் இருவரும் சம்பந்தப்பட்ட கட்சிகளைத் திட்டினர், கே.டி நீதிமன்றத்தை விட்டு வெளியேறும்போது, ​​அரங்கின் பெரும்பகுதி அவரைப் பாராட்டியதுடன், அவரது பெயரைக் கோஷமிட்டது. டொராண்டோவை சிறப்பானதாக்கக்கூடிய அனைத்தையும் கவனத்தில் கொள்ள ராப்டர்கள் பணியாற்றியதைப் போலவே , கூர்ந்துபார்க்க முடியாத நடத்தைக்கான அதன் திறனையும் அவர்கள் கவனத்தில் கொண்டு வந்துள்ளனர் (இவை விளையாட்டு ரசிகர்கள், எல்லாவற்றிற்கும் மேலாக). விளையாட்டு 5 முதல், அந்த தருணத்தில் ரசிகர்களின் எதிர்வினை பைனல்களைச் சுற்றியுள்ள மிகப்பெரிய ஊடகக் கதைகளில் ஒன்றாக மாறியது. “ராப்டர்ஸ் ரசிகர்கள் எதிர்மறையான அர்த்தத்தில் என்ன செய்கிறார்கள் என்பதில் உலகம் கவனம் செலுத்துவது இதுவே முதல் முறை என்று நான் நினைக்கிறேன்,” என்று கோ கூறுகிறார். “ராப்டர்ஸ் ரசிகர் பட்டாளம் வேறு எந்த ரசிகர் பட்டாளத்தையும் விட சிறந்தது அல்ல என்பதை மக்கள் கணக்கிட வேண்டியது இதுவே முதல் முறை.”

ராப்டர்ஸ் மேனியாவுக்கு ஒரு இருண்ட பக்கம் இருந்தபோதிலும், மனசாட்சியின் உற்சாகமே தாங்கக்கூடியது. கனடாவின் கிட்டத்தட்ட பாதி பேர் இறுதிப் பகுதியின் ஒரு பகுதியையாவது பார்த்தார்கள்; ராப்டர்ஸ் விளையாட்டுகளுக்கான மதிப்பீடுகள் ஸ்டான்லி கோப்பைக்கானவற்றைச் சிதைத்தன, மேலும் பல புதிய ரசிகர்கள் அடுத்த ஆண்டு ஒட்டிக்கொள்ள விரும்புவதாகக் கூறுகிறார்கள் . “வான்கூவரில் உள்ள நண்பர்களிடமிருந்து நான் உரைகளைப் பெறுகிறேன், அவர்கள் ராப்டர்கள் பிளேஆஃப் கேம்களுக்கு ஒலி எழுப்புகிறார்கள், அது ஒருபோதும் நடக்காது. ஒருபோதும் இல்லை. கடந்த சில ஆண்டுகளில் அவர்கள் நன்றாக இருந்தபோதும், மாநாட்டின் இறுதிப் போட்டிகளில் லெப்ரான் விளையாடியபோதும் அது நடக்கவில்லை, ”என்று ஆர்தர் கூறுகிறார். “அவர்கள் மேலும் செல்லும்போது, ​​சாதாரண ரசிகர்கள் இசைக்கு வருவார்கள், ஏனென்றால் அவர்கள் அடுத்த விஷயத்திற்கு அங்கு இருக்க விரும்புகிறார்கள்.”

அடுத்த விஷயம், இப்போது, ​​மற்றொரு தலைப்பு. கூடைப்பந்தாட்டத்தை ஏற்றுக்கொண்ட 24 ஆண்டுகளுக்குப் பிறகு, ராப்டர்ஸ் ரசிகர்களுக்கு இறுதி சலுகை கிடைக்கிறது: தலைப்பு பாதுகாப்புக்காக வேரூன்றும் வாய்ப்பு.

காவி லியோனார்ட் என்பது பக்கத்தைத் திருப்பும் கை. அவர் எங்கும் இல்லை, ஆனால் அவர் தோன்றும்போது அவர் தவிர்க்க முடியாததை உணர முடியும். அவர் அதிகம் பேசுவதில்லை. அவர் வெறுமனே செயல்படுகிறார் மற்றும் ஸ்லேட்டை சுத்தமாக துடைக்கிறார். லியோனார்ட் மியாமியின் மினி வம்சத்தைப் பற்றிய புத்தகத்தை மூடினார், இப்போது அவர் கோல்டன் ஸ்டேட்டிற்கும் செய்துள்ளார். ஒரு புதிய கட்டத்திற்குள் நுழைய NBA சமீபத்தில் தேவைப்பட்டபோது, ​​காவி விருப்பமுள்ளவராக இருந்தார். இப்போது, ​​டொராண்டோ சவாரிக்கு வந்துள்ளது.

“டெரோசன் அத்தகைய பொருளாதார உற்பத்தியை ஒருபோதும் வழங்க முடியாது, ஆனால் அவர் தனியாக இல்லை. அணி வரலாற்றில் மற்ற உரிமையாளர்களால், வின்ஸ் கார்ட்டர் முதல் கிறிஸ் போஷ் வரை, கைல் லோரி வரை, ஐந்து முறை ஆல்-ஸ்டார், இந்த லியோனார்டு இயக்கப்படும் அணியில் தன்னை ஒரு ரோல் பிளேயராக மாற்றிக் கொண்டார், ” என்று நட்சத்திரத்தில் ஒரு பத்தியைப் படியுங்கள். மே முதல். “இது டொராண்டோ இதுவரை கண்டது போல் சிறந்தது.” பிளேஆஃப்கள் அணிந்திருந்ததால், டொராண்டோவுக்கு கார்டரைப் போன்ற ஒரு சூப்பர் ஹீரோ தேவையில்லை, அதன் சொந்த கதைக்கு இணையாக யாராவது தேவைப்படுகிறார்கள். வின்ஸ் ஊரை விட்டு வெளியேற வேண்டிய கட்டாயம் ஏற்பட்டது; காவி தனது வழியை கட்டாயப்படுத்தினார்.

ராப்டர்கள் மற்றும் அவர்களின் ரசிகர்கள் நீண்ட காலமாக இருந்தனர் . இலைகள் பிற, பொது அமெரிக்காவிற்கு அமெரிக்க அணிகளுக்கு, மற்ற மற்ற. கனடியர்கள், கொரியன் மற்றும் ஆர்தர் இருவரும் வலியுறுத்துகிறார்கள், பெரும்பாலும் தங்களை முக்கியமாக அமெரிக்கர்கள் அல்ல என்ற லென்ஸ் மூலம் பார்க்கிறார்கள். டெரோசன் ஒரு நட்சத்திரம் மற்றும் பிரியமானவர், ஆனால் என்.பி.ஏ நட்சத்திரங்களில் லியோனார்ட்டின் வேறொரு தன்மை – லெப்ரான் ஒரு தயாரிப்பு நிறுவனத்தைக் கொண்டுள்ளது , ஜிம்மி பட்லருக்கு ஒரு யூடியூப் சேனல் உள்ளது , காவி நான்கு ட்வீட்களை அனுப்பியுள்ளார் -பெட்டர் ராப்டர்களின் உருவத்தையும் டொராண்டோவின் ஆன்மாவையும் பிரதிபலிக்கிறது.

“மக்கள் உண்மையில் டிமருடன் அடையாளம் காணப்பட்டனர் மற்றும் டிமரை நேசித்தார்கள், அவர் சில வழிகளில், நாம் எப்படி இருக்கிறோம் என்று நான் நினைக்கிறேன்: உணர்ச்சிவசப்பட்டு கடின உழைப்பாளி மற்றும் விமர்சனங்களுக்கு மோசமாக நடந்துகொள்ள வாய்ப்புள்ளது” என்று கோ கூறுகிறார். “காவியின் அடையாளமே இந்த நகரம் இருக்க முயற்சிக்கிறது, மேலும் அவர்கள் தங்களை முன்னோக்கிச் செல்வதைப் பற்றி அவர்கள் சிந்திக்க விரும்பும் வழி என்று நான் நினைக்கிறேன்.”

இப்போது, ​​தனது இலவச நிறுவனம் தற்செயலாக இருப்பதால், லியோனார்ட் டொராண்டோவைத் தேர்ந்தெடுத்து அவர்களின் கூட்டு அடையாளத்தை உறுதிப்படுத்த முடியும். “மக்கள் உற்சாகமாக இருக்கிறார்கள், பின்னர் குழு நகரத்தின் அடையாளத்துடன் இணைகிறது, எனவே மக்கள் பெருமையுடன் ஒரு குடியிருப்பாளராக உணர்கிறார்கள்” என்று ஆண்டர்சன் கூறுகிறார். “அவர்கள் வாழ்வது அங்குதான் இல்லை, ஆனால் இது உலகம் முழுவதும் அணிவகுத்து பெருமைப்படுவதற்கான ஒரு அடையாளமாகும். எனவே, இந்த கூட்டு புராணங்களில் மக்கள் நம்பக்கூடிய மற்றும் உண்மையிலேயே உற்சாகமடையக்கூடிய ஒன்று உள்ளது. ”லியோனார்ட் தங்கியிருந்தால், அவர் என்றென்றும் நகரத்தில் ஒரு புகழ்பெற்ற நபராக இருப்பார். ஆனால் ஒருவேளை அவர் வெளியேறினாலும், லாஸ் ஏஞ்சல்ஸிற்காகவோ அல்லது வேறு இடங்களுக்கோ, அவரது நற்பெயர் ஈடுசெய்ய முடியாததாகவே இருக்கும். எல்லாவற்றிற்கும் மேலாக, ஒரு வருடத்திற்கு முன்பு அவரிடமிருந்து அவர்கள் விரும்புவது கூட அவர்களுக்குத் தெரியாத ஒரு ரசிகர் பட்டாளத்தை அவர் ஏற்கனவே கொடுத்துள்ளார்.

டொராண்டோவில் திங்களன்று ஒரு அணிவகுப்பு உள்ளது, யாரும் எதிர்பார்க்கவில்லை, ஆனால் பல்லாயிரக்கணக்கான மக்கள் அங்கு இருப்பார்கள். நகரம் சிவப்பாக இருக்கும், கூட்டம் ஒரு நகரத்தின் முழுமையைக் கொண்டிருக்கும்; அதன் அழகு மற்றும் அதன் நகைச்சுவைகள் மற்றும் மரபுகள். டொராண்டோ அதன் நாள்; இப்போதைக்கு, உலகின் பிற பகுதிகளும் மற்றவர்களாக இருக்க வேண்டும்.