க ut தம் அதானி அமேசான் மற்றும் கூகிளை இந்திய தரவு மையங்களுடன் – எகனாமிக் டைம்ஸ்

க ut தம் அதானி அமேசான் மற்றும் கூகிளை இந்திய தரவு மையங்களுடன் – எகனாமிக் டைம்ஸ்
வழங்கியவர் அனுராக் கோடோகி, ராஜேஷ் குமார் சிங் மற்றும் டெப்ஜித் சக்ரவர்த்தி

துறைமுகங்களில் வெற்றிகரமான சவால்களின் சரம்,

சுரங்க

மற்றும் பொருட்கள் மாற்ற உதவியது

க ut தம் அதானி

10 பில்லியன் டாலர் நிகர மதிப்புள்ள ஒரு அதிபராக ஒரு வணிக வியாபாரி வணிகரிடமிருந்து.

இப்போது இந்திய தொழிலதிபர் மற்றொரு பெரிய பணம் சம்பாதிப்பவராக மாறக்கூடும் என்று நம்புகிறார்: விற்பனை

தகவல்கள்

போன்ற நிறுவனங்களுக்கான சேமிப்பு சேவைகள்

அமேசான்

.com இன்க் மற்றும் ஆல்பாபெட் இன்க்

கூகிள்

.

இந்தியாவின் அரசாங்கம் தரவுகளை உள்நாட்டில் சேமிக்க வேண்டிய ஒரு புதிய சட்டத்தை எடைபோட்டுள்ளது, அடுத்த இரண்டு தசாப்தங்களில் ஒரு தென் மாநிலத்தில் தரவு பூங்காக்களை உருவாக்க ரூ .700 பில்லியன் (10.2 பில்லியன் டாலர்) முதலீடு செய்ய எதிர்பார்க்கிறது என்று அவரது நிறுவனமான அதானி எண்டர்பிரைசஸ் லிமிடெட் தெரிவித்துள்ளது. ஸ்மார்ட்போன்கள் மற்றும் இணைய பயன்பாடு அதிகரித்து வருவதால் இந்தியாவில் விரிவடைந்து வரும் வெளிநாட்டு தொழில்நுட்ப நிறுவனங்களின் தேவையைப் பயன்படுத்திக்கொள்வது கோடீஸ்வரரின் நம்பிக்கையாகும்.

முன்மொழியப்பட்ட சட்டம் “இது தரவு சேமிப்பு தேவைகளை வெடிக்கும், அதற்கு திறன் தேவைப்படும்” என்று அதானி புதுதில்லியில் ஒரு அரிய நேர்காணலில் கூறினார். “இது பல பில்லியன் டாலர் திட்டமாக இருக்கும், இது கூகிள்ஸ் மற்றும் உலகின் அமேசான்களைக் கொண்டுவரும்.”

இது அதானியின் சாம்ராஜ்யத்தின் ஒரு அடையாளமாக இருந்த ஒரு அணுகுமுறை: ஒரு புதிய புதிய தொழிற்துறையைத் தேர்ந்தெடுங்கள் – குறிப்பாக அரசாங்கத்தால் விரும்பப்படும் ஒன்று – உள்கட்டமைப்பை உருவாக்குங்கள், மேலும் நீங்கள் மேலே வரும் வரை தொடர்ந்து செல்லுங்கள். சீனாவைப் போலவே, வரவிருக்கும் ஆண்டுகளில் மொத்த உள்நாட்டு உற்பத்தியை 5 டிரில்லியன் டாலராக இரட்டிப்பாக்க முயற்சிக்கையில், இந்தியா அதன் உள்கட்டமைப்பை அதிகரிக்க அதிக தனியார் முதலீட்டை எடுக்க முயன்றுள்ளது.

‘தேச கட்டிடம்’

இந்திய அரசாங்கம் நகரங்களில் சமையல் மற்றும் போக்குவரத்துக்காக எரிவாயு திட்டங்களுக்கு அழுத்தம் கொடுத்தபோது, ​​அதானியின் குழு பல உரிமங்களை ஏலம் பெற்று வென்றது, இது ஒரு நடவடிக்கையாகும், இது எரிவாயு சில்லறை விற்பனையில் மிகப்பெரிய வீரராக மாறும். பிரதமர் நரேந்திர மோடி பாதுகாப்பு உபகரணங்களின் உள்ளூர் உற்பத்தியை மேம்படுத்துவதாக உறுதியளித்தபோது, ​​அதானி விரைவாக பாதுகாப்பு ஒப்பந்தக்காரர்களின் ஆக்கிரோஷமான ஷாப்பிங் களியாட்டத்தை மேற்கொள்வதன் மூலம் இராணுவத்தை வழங்குவதற்கான திறனை விரைவாக உருவாக்கினார்.

அதானியின் குழு விமான நிலையங்களின் செயல்பாடுகளில் ஈடுபட முடிவு செய்தபோது, ​​அது சில சந்தர்ப்பங்களில் அதன் முக்கிய போட்டியாளர்களை இரட்டிப்பாக்கியது. ஏலச்சீட்டு செயல்பாட்டில் ஒரு சுத்தமான ஸ்வீப் ஒரே இரவில் ஆறு விமானநிலையங்களை வணிகத்தில் சேர்க்கும்.

“எங்கள் முக்கிய குறிக்கோள் உள்கட்டமைப்பு மூலம் தேசத்தை உருவாக்குவது” என்று கோடீஸ்வரர் கூறினார். “அதானி குழு எப்போதும் அரசாங்கத்தின் பார்வைக்கு ஏற்ப வணிகங்களில் கவனம் செலுத்துகிறது.”

மறு வணிகங்கள்

57 வயதான அதானி, நிலக்கரிச் சுரங்கம், மின்சாரம் மற்றும் துறைமுகங்கள் ஆகியவற்றின் பெரிதும் ஒழுங்குபடுத்தப்பட்ட வணிகங்களைச் சுற்றி தனது பேரரசை கட்டினார், இது மாநிலங்களில் மற்றும் புது தில்லியில் உள்ள மையத்தில் வெவ்வேறு அரசியல் கட்சிகள் மற்றும் அரசாங்கங்களுக்கு செல்லக்கூடிய அவரது திறனின் பிரதிபலிப்பாகும்.

அவரது சாம்ராஜ்யத்தின் மையமானது மேற்கு மாநிலமான குஜராத்தில் உள்ள முந்த்ராவில் உள்ள 15,000 ஹெக்டேர் தொழில்துறை மண்டலம் ஆகும், இது குழுவின் மிகப்பெரிய துறைமுகம் மற்றும் நாட்டின் மிகப்பெரிய மின் உற்பத்தி நிலையம் ஆகியவற்றைக் கொண்டுள்ளது. அதானி 2001 ஆம் ஆண்டில் முந்த்ராவில் தனது மிகப்பெரிய துறைமுகத்தின் வணிக நடவடிக்கைகளைத் தொடங்கினார், அடுத்த ஆண்டுகளில் மோடி குஜராத் மாநிலத்தின் நிர்வாகத் தலைவராக இருந்தபோது அதைச் சுற்றி தொழில்துறை கிளஸ்டரைக் கட்டினார். அப்போதிருந்து, அதானி தனது பல்வேறு தொழில்களை விரைவாக விரிவுபடுத்தினார், அவற்றில் பல ஒருவருக்கொருவர் பூர்த்தி செய்கின்றன.

பிற உள்கட்டமைப்பு வணிகங்களைப் போலவே, தரவு மையங்களாக விரிவாக்குவதன் மூலம், தொழிலதிபர் பெரிய முதலீட்டைக் கோரும் ஒரு இடத்திற்குள் நுழைவார். தொழில்துறையில் ஒரு பெரிய உந்துதலை எடுக்க முடிவு செய்யும் வேறு எந்த பெரிய இந்திய வீரர்களிடமிருந்தும் அவர் போட்டியிட வேண்டும்.

தனிப்பட்ட தகவல்

தரவு உள்ளூர்மயமாக்கலின் பெரிய ஆதரவாளர்களில் ஒருவரான அதானியின் சக கோடீஸ்வரர் ஆவார்

முகேஷ் அம்பானி

, ஆசியாவின் பணக்காரர். இந்தியாவின் தரவுகள் கட்டுப்படுத்தப்பட்டு இந்தியர்களுக்கு சொந்தமானதாக இருக்க வேண்டும், ஆனால் உலகளாவிய நிறுவனங்களால் அல்ல என்று அம்பானி வாதிட்டார். அம்பானியின் தம்பி அனில் இந்தியாவில் தரவு மையங்களையும் கட்டியுள்ளார்.

இந்தியாவின் 2018 தனிநபர் தரவு பாதுகாப்பு மசோதாவின் வரைவு தனிநபர்களின் சுயாட்சி மற்றும் அவர்களின் தனிப்பட்ட தரவைப் பாதுகாக்க வேண்டியதன் அவசியத்தை சுட்டிக்காட்டி ஒரு சேவையகத்தில் அல்லது நாட்டில் அமைந்துள்ள ஒரு தரவு மையத்தில் தனிப்பட்ட தரவை சேமிக்க கட்டாயப்படுத்துகிறது. அரசாங்கத்தால் பரிசீலிக்கப்படும் இந்த மசோதாவுக்கு சட்டமியற்றுபவர்கள் ஒப்புதல் அளிக்க வேண்டும்.

இது சேவை வழங்குநர்களுக்கு ஒரு பெரிய வணிக வாய்ப்பை வழங்கும் அதே வேளையில், ரியல் எஸ்டேட் தேவை என்பது முதலீடுகள் “பில்லியன் டாலர்களாக” இயங்கக்கூடும் என்று கோஷ் கூறினார்.