'50% க்கும் குறைவான மிட்கேப்ஸைப் பார்க்க நல்ல நேரம்; ஒரு வலுவான தேர்வை டயல் செய்யுங்கள் '- மனிகண்ட்ரோல்

'50% க்கும் குறைவான மிட்கேப்ஸைப் பார்க்க நல்ல நேரம்; ஒரு வலுவான தேர்வை டயல் செய்யுங்கள் '- மனிகண்ட்ரோல்

ராஜா வெங்கட்ராமன்

வரவுசெலவுத் திட்டத்தில், முதலீட்டு முதலீடு, என்.பி.எஃப்.சிகளுக்கான பணப்புழக்கக் கவலைகள், பொதுத்துறை நிறுவனங்களின் பிரச்சினைகளுக்கு தீர்வு காண்பது, அன்னிய நேரடி முதலீடு மற்றும் எப்.பி.ஐ வரம்புகள் போன்றவற்றை எதிர்கொண்டது, சந்தையில் இலவச மிதவை அதிகரிக்க சில நடவடிக்கைகளை எடுத்தது மற்றும் இவை அனைத்தையும் நிதியாண்டு உயர்த்தாமல் செய்தது பற்றாக்குறை. உண்மையில், பட்ஜெட் பற்றாக்குறை 3.3 சதவீதமாக கீழ்நோக்கி திருத்தப்பட்டுள்ளது.

துடிப்பான உலகளாவிய சந்தையில் ஈடுபட அரசாங்கம் முதன்முறையாக முடிவு செய்து டாலர் மதிப்புள்ள இறையாண்மை பத்திரத்தை உயர்த்தியுள்ளது.

உலகளாவிய சந்தை பணப்புழக்கத்தால் சுத்தமாக உள்ளது மற்றும் உலகளவில் மூலதனத்தை உயர்த்துவதற்கான வட்டி விகிதங்கள் தெளிவாக குறைவாக உள்ளன, எனவே இந்த நடவடிக்கை நிச்சயமாக சாதகமானது.

பட்ஜெட்டின் தொனி ஒரு நீண்டகால பார்வையை உருவாக்குவதற்கு மேலும் சாய்ந்தது, அங்கு இந்தியாவை 5 டிரில்லியன் டாலர் பொருளாதாரமாக மாற்ற அரசாங்கம் ஒரு வரைபடத்தை அமைத்தது.

திட்டங்கள் நல்லவை என்று நாங்கள் நம்புகிறோம், செயல்படுத்தல் முக்கியமாக இருக்கும் மற்றும் செயல்முறை உண்மையில் நீண்ட காலத்திற்கு வெளியே விளையாட வேண்டும்.

ஒருவேளை, சந்தை இப்போது அருகிலுள்ள கால காரணிகளைத் திரும்பிப் பார்க்கத் தொடங்கும், இப்போது மீண்டும் கவனம் தொழில்நுட்பங்களுக்கு மாறுகிறது.

மிக உயர்ந்த மட்டத்தில் மெகா தொப்பிகளை நோக்கி சந்தையில் வளைவு!

எங்கள் மார்ச் 19 கடிதத்தில், வேலை செய்யும் அந்த சில பைகளில் சந்தை எவ்வாறு திசைதிருப்பப்படுகிறது என்பதை நாங்கள் எடுத்துரைத்தோம்.

கடந்த 12 மாதங்களில் விற்பனையானது ஒரு பெரிய அபாய உணர்வைத் தூண்டியது மற்றும் முதலீட்டாளர்கள் அந்த கவுண்டர்களில் முதலீடு செய்ய பாதுகாப்பிற்கு திரண்டனர், அங்கு சில தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட மெகா-கேப் பங்குகளில் வருவாயில் ஸ்திரத்தன்மை மற்றும் முன்கணிப்பு திறன் இருந்தது.

சந்தையின் அகலம் முற்றிலும் குறைந்துவிட்டது என்பதை இது காட்டுகிறது, மேலும் சந்தையில் பரந்த அடிப்படையிலான மீட்டெடுப்பைத் தொடங்க சில புதிய தூண்டுதல்கள் நமக்குத் தேவைப்படும்.

நிஃப்டியில் துருவமுனைப்பு ஜூன் வரை தொடர்கிறது, அங்கு முதல் 15 பங்குகள் 30 சதவீத வருமானத்தை அளித்துள்ளன, மற்ற 35 பங்குகள் டிசம்பர் 17-ஜூன் 19 ஐ விட 11 சதவீதம் குறைந்துள்ளன.

உயர்மட்ட காலாண்டு அவர்களின் வரலாற்று மதிப்பீடுகளுக்கு ஒரு பிரீமியத்தில் வர்த்தகம் செய்யப்படுகிறது, மீதமுள்ள 35 பங்குகள் அவற்றின் வரலாற்று சராசரிகளுக்கு கணிசமான தள்ளுபடியில் வர்த்தகம் செய்யப்படுகின்றன.

ஐஷர் மோட்டார்ஸ், எல் அண்ட் டி, ஐடிசி, எம் அண்ட் எம், கோல் இந்தியா, மற்றும் ஓஎன்ஜிசி போன்ற பங்குகள் அனைத்தும் அவற்றின் நீண்ட கால சராசரிக்கு கணிசமான தள்ளுபடியில் உள்ளன, அதே நேரத்தில் பஜாஜ் நிதி, ரிலையன்ஸ், டைட்டன், ஆசிய பெயிண்ட்ஸ், கோட்டக் மஹிந்திரா வங்கி, டிசிஎஸ், எச்யூஎல் மற்றும் அல்ட்ராடெக் வர்த்தகம் அவர்களின் 5/10 ஆண்டு சராசரி PE / PB விகிதங்களுக்கு கணிசமான பிரீமியம்.

நிறுவன பங்குகளும் இந்த சிறிய பைகளில் குவிந்துள்ளன. உதாரணமாக, மொத்த நிறுவன வைத்திருப்பதில் 41 சதவீதத்தை முதல் 10 பங்குகள் கொண்டுள்ளன.

மேலும் 3,000+ பட்டியலிடப்பட்ட பங்குகளில் – முதல் 100 பங்குகள் அனைத்து நிறுவன இருப்புக்களிலும் கிட்டத்தட்ட 94 சதவிகிதம் ஆகும், அடுத்த 5 சதவிகிதம் அடுத்த 150 பங்குகளுக்கு மிட்கேப்ஸ் மற்றும் முழு ஸ்மால்-கேப் பிரபஞ்சம் நிறுவனங்களில் 1 சதவிகிதம் மட்டுமே பங்குகளை.

மிட்கேப் செயல்திறன் தொடர்கிறது :

தற்போதைய அரசாங்கத்தால் வென்ற வலுவான ஆணையால் தேர்தல் நிச்சயமற்ற தன்மை நீக்கப்பட்டபோது அவர்களுக்கு சிறிது ஓய்வு கிடைத்தாலும், நடுத்தர மற்றும் ஸ்மால் கேப் இடம் அழுத்தத்திற்கு உள்ளாகியுள்ளது.

ஆனால், தற்போது, ​​நிஃப்டி மிட்கேப் இந்த ஆண்டு இதுவரை நிஃப்டிக்கு 10 சதவீத தள்ளுபடியில் வர்த்தகம் செய்து வருகிறது, இது 2019 தினசரி சராசரியான 6.8 சதவீதத்துடன் ஒப்பிடும்போது.

நிஃப்டிக்கு தள்ளுபடியில் நிஃப்டி மிட்கேப் வர்த்தகம்

பெயரிடப்படாத

ஃபைபோனச்சி சங்கம மண்டலங்கள் மிட்கேப் குறியீட்டிற்கு ஆதரவை வழங்குகின்றன:

நிஃப்டி மிட்கேப் குறியீடானது அதிகபட்சத்திலிருந்து 25 சதவிகிதத்திற்கும் மேலாக சரி செய்யப்பட்டது, ஆனால் சில மிட்கேப் பங்குகள் இந்த செயல்பாட்டில் வீழ்த்தப்பட்டன. குறியீட்டின் வீழ்ச்சி 4484-4534 இன் ஃபைபோனச்சி சங்கம மண்டலத்தில் நிறுத்தப்பட்டது, மேலும் இது அக்டோபர் 18 இல் முதன்முதலில் தொட்டதிலிருந்து மண்டலத்தை உடைக்கவில்லை.

2,734 இலிருந்து 38.2 சதவிகிதம் 4,470 ஆக உள்ளது, இது குறியீட்டை வைத்திருக்கும் மண்டலம். ஒரு பெரிய ஊஞ்சலில் 38.2 சதவிகிதத்திற்கு மேல் சரி செய்யாத ஒரு குறியீட்டு / பங்கு வலுவான வளர்ச்சியில் இருப்பதாக ஃபைபோனச்சி பகுப்பாய்வு கூறுகிறது.

இந்த வழக்கில், அதிக ஊசலாட்டத்தின் 38.2 சதவிகிதம் இன்னும் அப்படியே உள்ளது, மேலும் இது மிட்கேப் குறியீடானது வலுவான முன்னேற்றத்தில் இருப்பதாகக் கூறுகிறது.

மாதாந்திர அட்டவணையில் உள்ள RSI இன்னும் காளை மண்டலத்தில் உள்ளது. ஆனால், வாராந்திர அட்டவணையில், ஆர்எஸ்ஐ கரடி மண்டலத்தில் விழுந்தது, இன்னும் 35-65 நிலைகளுக்கு இடையில் ஊசலாடுகிறது, அவை கரடி மண்டலம்.

ஆர்.எஸ்.ஐ இப்போது வாராந்திர அட்டவணையில் 40 இன் காளை மண்டலத்திற்கு மேலே ஆதரவைப் பெற்றுள்ளது, அவை வலிமையைக் குறிக்கின்றன, மேலும் 65 க்கு மேலே ஒரு நகர்வு அதை உறுதிப்படுத்தும்.

ஆகையால், சுமார் 50 சதவிகிதத்தை சரிசெய்த மற்றும் தலைகீழ் சமிக்ஞைகளைக் குறிக்கும் சில மிட்கேப் பங்குகளை வாங்க இது ஒரு நல்ல வாய்ப்பாகத் தெரிகிறது.

பெயரிடப்படாத

முதலீட்டு தாக்கங்கள் – கீழே செல்லுங்கள்

மந்தநிலையின் உரையாடல்கள் நிறைய இருப்பதால் இது முதலீட்டாளர்களுக்கு மிகவும் கடினமான நேரம். தலைப்பு சந்தை தலைவர்கள் கோரிக்கையை குறைக்கும் அறிக்கைகளை வெளியிடுகின்றனர்.

நடப்பு காலாண்டில் வருவாய் வளர்ச்சி மழுப்பலாக இருக்கும், ஏனெனில் நிஃப்டியின் வருவாய் வளர்ச்சியின் பெரும்பகுதிக்கு வங்கி இடம் காரணமாக இருக்கும். இந்த இடத்திலுள்ள பங்குகள் ஏற்கனவே மிகுந்த மதிப்புடையவை, மற்ற துறைகள் போராடும்.

மிட்கேப் குறியீடு இன்னும் மீளவில்லை, ஆனால் மதிப்பீட்டு வேறுபாடு மற்றும் நிலையான செயல்திறனைக் குறைப்பதைக் கருத்தில் கொண்டு, முதலீட்டாளர்கள் கீழ்நோக்கிச் சென்று, வருவாய் தெரிவுநிலை மற்றும் போக்கு வேகத்தை இன்னும் அப்படியே வைத்திருக்கும் மிட்-கேப் இடத்தில் நாடகங்களைக் காணலாம்.

பிளஸ் டெல்டா போர்ட்ஃபோலியோக்களில், எங்கள் வாடிக்கையாளர்களுக்காக இதுபோன்ற நாடகங்களை அடையாளம் கண்டுகொள்கிறோம், மேலும் இதுபோன்ற ஒரு நிறுவனத்தை எங்கள் வாசகர்களுடன் பகிர்ந்து கொள்கிறோம்.

ஜஸ்ட் டயல் – மிட்கேப் இடத்தில் ஒரு வலுவான தேர்வு

ஜஸ்ட் டயல் சமீபத்திய காலங்களில் வலுவான வேகத்தைக் காட்டி வருகிறது, இது மிட்கேப் இடத்தில் எங்கள் தேர்வுகளில் ஒன்றாகும். ஜஸ்ட்டியல் ஒரு முன்னணி உள்ளூர் தேடுபொறியாகும், இது 25.7 மில்லியன் பட்டியல்கள் மற்றும் 139.1 மில்லியனுக்கும் அதிகமான தனிப்பட்ட காலாண்டு பார்வையாளர்களைக் கொண்டுள்ளது.

நிறுவனம் நிதியாண்டில் வலுவான நிதி செயல்திறனைக் காட்டியுள்ளது, அங்கு இலாபங்கள் 44 சதவீதமும் வருவாய் 14 சதவீதமும் அதிகரித்து வருகிறது. நிறுவனம் தனது தனித்துவமான பார்வையாளர்களை நிதியாண்டில் 25 சதவிகிதம் அதிகரித்துள்ளது, அதன் வணிகத்தை வளர்ப்பதற்காக தெரு ஊழியர்களுக்கு 1,200+ கட்டணங்களைச் சேர்த்தது மற்றும் Q4FY19 இல் தனது கிட்டிக்கு 17,000+ கட்டண வாடிக்கையாளர்களைச் சேர்த்தது.

இந்நிறுவனம் கிட்டத்தட்ட கடன் இல்லாதது மற்றும் நிதியாண்டில் ரூ .120 கோடி இலவச பணப்புழக்கத்தை உருவாக்கியுள்ளது மற்றும் நிதியாண்டில் மேலும் இலவச பணத்தை தொடர்ந்து வெளியேற்றி வருகிறது.

16 மாத ஒருங்கிணைப்புக்குப் பிறகு பங்கு வலுவான வேகத்தைத் தக்கவைத்துள்ளதால், ஜஸ்ட் டயலில் நாங்கள் தொடர்ந்து நேர்மறையாக இருக்கிறோம். ஜஸ்ட் டயல் ஒரு ஏறும் முக்கோண பிரேக்அவுட்டைக் காட்டியுள்ளது, இது பெரிய அளவுகளுடன் மற்றும் ஆர்.எஸ்.ஐ.யில் சாதகமான நேர்மறையான முன்னேற்றத்தைக் கொண்டுள்ளது, இது தொடர்ந்து 60 புள்ளிகளுக்கு மேல் உள்ளது.

பெயரிடப்படாத

ஆசிரியர் பயிற்சித் தலைவர், விளக்கப்பட ஆலோசனை.

மறுப்பு

:

Moneycontrol.com இல் முதலீட்டு நிபுணர் வெளிப்படுத்திய காட்சிகள் மற்றும் முதலீட்டு உதவிக்குறிப்புகள் அவரின் சொந்தமானது, வலைத்தளம் அல்லது அதன் நிர்வாகத்தின் கருத்து அல்ல. எந்தவொரு முதலீட்டு முடிவுகளையும் எடுப்பதற்கு முன் சான்றளிக்கப்பட்ட நிபுணர்களுடன் சரிபார்க்க பயனர்களுக்கு மனிக்கண்ட்ரோல்.காம் அறிவுறுத்துகிறது.