ஒரு குடிமகன் யார் என்பதை மக்கள் தொகை கணக்கெடுப்பு பணியகம் எவ்வாறு கண்டறிய முடியும் என்பது இங்கே

ஒரு குடிமகன் யார் என்பதை மக்கள் தொகை கணக்கெடுப்பு பணியகம் எவ்வாறு கண்டறிய முடியும் என்பது இங்கே

(சி.என்.என்) 2020 மக்கள் தொகை கணக்கெடுப்பில் குடியுரிமை கேள்வியைச் சேர்ப்பது குறித்து முதலில் கேட்கப்பட்டபோது, ​​மக்கள் தொகை கணக்கெடுப்பு பணியகத் தலைமைக்கு ஒரு தெளிவான நிலைப்பாடு இருந்தது: இது ஒரு மோசமான யோசனை.

குடியுரிமை கேள்வி , ஜனவரி 2018 மெமோவில் அதிகாரிகள் எச்சரித்தனர், “மிகவும் விலை உயர்ந்தது, மக்கள் தொகை கணக்கெடுப்பின் தரத்தை பாதிக்கிறது, மேலும் நிர்வாக ஆதாரங்களில் இருந்து கிடைப்பதை விட கணிசமாக குறைவான துல்லியமான குடியுரிமை தரவைப் பயன்படுத்தும்.”
இப்போது, மக்கள் தொகை கணக்கெடுப்பு கேள்வியைச் சேர்ப்பதை உச்சநீதிமன்றம் தடுத்ததைத் தொடர்ந்து , ஜனாதிபதி டொனால்ட் டிரம்ப் வியாழக்கிழமை கூட்டாட்சி அமைப்புகளுக்கு வர்த்தகத் துறைக்கு குடிமக்கள் மற்றும் குடிமக்கள் அல்லாதவர்கள் பற்றிய தரவுகளை வழங்குமாறு உத்தரவிட்டார். இந்த பதிவுகள் அமெரிக்க மக்களின் கேள்வியைக் கேட்காமல் குடியுரிமை தரவுக் கோப்பை தொகுக்க அனுமதிக்கும் என்று அவர் கூறினார்.
இதன் பொருள் இங்கே:

“நிர்வாக பதிவுகள்” என்றால் என்ன?

நிர்வாக பதிவுகளைத் தொகுப்பது என்பது பிற அரசாங்க தரவு மூலங்களிலிருந்து தரவைச் சேர்ப்பது. மக்கள் தொகை கணக்கெடுப்புக்கு பதிலளிக்கும் நபர்கள் கூடுதல் கேள்விகளுக்கு பதிலளிக்க நிர்வாக பதிவுகளுக்கு தேவையில்லை; அவை அரசாங்கத்தின் ஏற்கனவே உள்ள தரவை அடிப்படையாகக் கொண்டவை.
சமூக பாதுகாப்பு நிர்வாகம், உள்நாட்டு வருவாய் சேவை, வெளியுறவுத்துறை மற்றும் அமெரிக்க குடியுரிமை மற்றும் குடிவரவு சேவைகளிடமிருந்து குடியுரிமை பதிவுகளை சேகரிக்க முடியும் என்று மக்கள் தொகை கணக்கெடுப்பு நிறுவனம் தெரிவித்துள்ளது.
பொருளாதார கணக்கெடுப்புகள் போன்ற பிற தரவுகளுக்கு மக்கள் தொகை கணக்கெடுப்பு பணியகம் தவறாமல் செய்யும் ஒன்று இது.
மக்கள்தொகை கணக்கெடுப்பு வினாத்தாளுக்கு பதிலளிக்காத மற்றும் ஊழியர்கள் பின்தொடர்தல் வருகைகளைச் செய்யும்போது கிடைக்காத நபர்களைக் கணக்கிட 2020 ஆம் ஆண்டில் இந்த செயல்முறையைப் பயன்படுத்த அதிகாரிகள் தயாராக உள்ளனர்.

மக்கள் தொகை கணக்கெடுப்பு பணியகம் ஏன் அதை பரிந்துரைத்தது?

வணிகச் செயலாளர் வில்பர் ரோஸ் நிர்வாக பதிவுகள் விருப்பத்தைத் தேர்வு செய்ய கணக்கெடுப்பு பணியகம் பரிந்துரைத்தது, ஏனெனில் அந்த பதிவுகள் உயர் தரம் மற்றும் கணிசமாக குறைந்த விலை.
நிர்வாக பதிவுகளை சேகரிப்பதற்கான கூடுதல் செலவு “M 2 மில்லியனுக்கும் குறைவாக இருக்கும்” என்று தொழில் அதிகாரிகள் ஜனவரி 2018 மெமோவில் எழுதினர். இதற்கு நேர்மாறாக, குடியுரிமை கேள்வியைச் சேர்ப்பது “குறைந்தது .5 27.5 மில்லியனை” அதிகரிக்கும்.
மக்கள்தொகை கணக்கெடுப்பு ஊழியர்களின் கூடுதல் வருகைகளுக்கான மதிப்பிடப்பட்ட செலவாக அந்த எண்ணிக்கை இருந்தது, மேலும் பழமைவாத யூகமாக இருந்தது, ஏனெனில் குடிமக்கள் அல்லாத குடும்பங்கள் “எங்களது ஒப்புக்கொள்ளப்பட்ட கடினமான எண்ணிக்கையிலான துணை மக்கள்தொகைகளில் ஒன்றாகும்” என்று அதிகாரிகள் பின்வருமாறு விளக்கினர். அப் மெமோ.

செயலாளர் ரோஸ் அவர்களின் கவலைகளை எவ்வாறு நிவர்த்தி செய்தார்?

நிர்வாக பதிவுகள் மட்டும் நீதித்துறையின் வேண்டுகோளுக்கு “ஈர்க்கக்கூடிய தீர்வு” என்று ரோஸ் முடிவு செய்தார், ஆனால் தொகுக்கப்பட்ட தரவு மட்டும் போதுமானதாக இல்லை என்றார்.
“2010 தசாப்த கணக்கெடுப்பில், மக்கள்தொகை கணக்கெடுப்பு பணியகம் 88.6 சதவிகித மக்களை பொருத்த முடிந்தது, பணியகம் நம்பகமான நிர்வாக பதிவு தரவுகளை கருதுகிறது” என்று ரோஸ் எழுதினார். இதேபோன்ற விளைவு இந்த சுழற்சியில் துல்லியமான தரவு இல்லாமல் “சுமார் 27 மில்லியன் வாக்களிக்கும் வயதுடையவர்களுக்கு” வழிவகுக்கும், இது “அதிக அளவிலான துல்லியத்தை வழங்க மற்றொரு விருப்பத்தை உருவாக்க வேண்டியது அவசியம்.”
மக்கள் தொகை கணக்கெடுப்பில் குடியுரிமை கேள்வி கேட்கவும் நிர்வாக பதிவுகளை தொகுக்கவும் மக்கள் தொகை கணக்கெடுப்பு பணியகத்திற்கு அவர் அறிவுறுத்தினார்.

அதன் பின்னர் என்ன நடந்தது?

குடியுரிமை கேள்விக்கு பல சவால்கள் நீதிமன்றங்களில் வெளிவந்தாலும், மக்கள் தொகை கணக்கெடுப்பு பணியகம் நிர்வாக பதிவுகளில் திரைக்குப் பின்னால் செயல்பட்டு வருகிறது.
மே மாதம், தலைமை விஞ்ஞானி ஜான் அபோட் ஒரு மக்கள் தொகை கணக்கெடுப்பு பணியகக் கூட்டத்தில், கேள்வி கேட்கப்பட்டதா என்பதைப் பொருட்படுத்தாமல் குடியுரிமை தரவுக் கோப்பை தொகுக்குமாறு ரோஸ் அதிகாரிகளிடம் கேட்டதை அவர் புரிந்து கொண்டார் என்று கூறினார்.
ரோஸ் “அந்த அறிவுறுத்தலுக்கு எந்த திருத்தத்தையும் வெளியிடவில்லை … எனவே நாங்கள் அந்த அறிவுறுத்தலின் கீழ் செயல்படுகிறோம்,” என்று அபோட் கூறினார், மேலும் இந்த முயற்சியை வழிநடத்த பணியகம் ஒரு “உள் நிபுணர் குழுவை” கூட்டியது.
நிர்வாக பதிவுகளின் பணிகள் தொடர்ந்து நடைபெறுகின்றனவா என்பது குறித்து மக்கள் தொகை கணக்கெடுப்பு அதிகாரிகள் பின்னர் கருத்து தெரிவிக்கவில்லை.